Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ขอคำแนะนำ e5200+ep31ds3l

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ขอคำแนะนำ e5200+ep31ds3l

ได้ลอง คล๊อคเองเป็นครั้งแรกนะครับ ลองจับผิดจับถูกดูในที่สุดก็ออกมา 4 จนได้
    อยากได้ คำแนะนำครับ^^

hardware นะครับ มี
    e5200+ep31ds3l ซิ้งเดิม + ซิลิโคนสีทอง หลอดละ10 บาท

geil 5-5-5-15 2*1 gb bus800

psu gview 550w

ตอนนี้ ทดแรม 4:5 วิ่งที่ 800
    อยากทราบ ว่าต้องปรับอะไรเพิ่มเติมไหมครับ?
    ผม เทส othos ได้ไม่เกิน 15นาที จอฟ้าทุกทีเลยครับ เป็นเพราะมัน full เกิน 100
    อยากทราบว่า เวลาใช้งานจริง มันfull ติดต่อกันเป็นเวลานานไหม?
    ถ้าใช้ซิ้งเย็นๆสักตัว มันจะช่วยลดความร้อนไปได้สักท่าไหร ช่วยแนะนำซิ้งเย็นให้ด้วยสักตัวครับ^^
    แล้วดูยังไง ครับว่าเสถียร หรือไม่ ? ส่วนมากจะเทสผ่านหมด ยกเว้น othos เปิดได้แค่ 15 นาที

ขอบคุณครับ^^
    Last edited by cq2cky; 20 May 2009, 02:03:32.

รัน 32 M ดู ผ่านมั้ย pci-e ล๊อค 100 ยัง ไฟ cpu ลงอีกได้มั้ย แรมทด 3:5 = 1066 v 2.1-2.3 ได้มั้ย หาซิ้งใหม่ใส่ด้วยๆ full อย่าเกิน 65-70 เลย *--

Comment

เสียวแต๊บ!! ไม่ไกลๆ

Comment

เสียดายความร้อนที่ผลิตได้จริงๆครับ

Comment

ภาพจอไมเป็นอย่างนั้น นะ -*- ( 3DMark 05 การ์ดจอไปแล้วเหรอ )

Comment

หา sink ใหม่เถอะครับ ขอผม E5200@3.5 Fullload พึ่งเท่า idle ของท่าน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ภาพจอไมเป็นอย่างนั้น นะ -*- ( 3DMark 05 การ์ดจอไปแล้วเหรอ )
              มีคนโทรเข้ามา น่ะท่าน เอามือถือวางไว้ ข้างจอ

สั่น ซะน่ากลัว !!

Comment

Working...
              X