Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสเก่าๆโมดิฟายโชว์หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Merfo View Post
    แหล่มเป็ด
    มาว้าว!!! ขอบคุณคับเดี๋ยวมีมาให้ดูอีกคับ

Comment

ชอบครับชอบ

เอาอีกเอาอีก

Comment

แห ล่ม เลย

Comment

มาดูกันได้เลยคับก่อนการโมด้านหน้านี้เหมาะที่สุดแล้ว[ATTACH][/ATTACH]ใช้เครื่องมือทำล่องร้อยน็อตหม้อนำ้
          Last edited by tam041; 25 Aug 2009, 23:08:20.

Comment

เสร็จจากนั้นมาถอดไส้ในออกมาก่อน[ATTACH][ATTACH][ATTACH][/ATTACH][/ATTACH][/ATTACH]เอามันไว้ตรงนี้ก่อนแล้วไปลุยต่อ
            Last edited by tam041; 25 Aug 2009, 23:08:20.

Comment

จากนั้นมาทำการต่อสายน้ำ สายมันเล็กมากกว่าหม้อน้ำใส่ยากมากๆ[ATTACH][ATTACH][ATTACH][/ATTACH][/ATTACH][/ATTACH]ต้องใช้อุปกรณ์แบบนี้ อิอิ
              Last edited by tam041; 25 Aug 2009, 23:08:00.

Comment

หลังจากพยายามยัดสายยางมานาน ได้เวลาประกอบต่อ เสร็จแล้วรอแค่ติดตั้งระบบน้ำต่อ
                Last edited by tam041; 25 Aug 2009, 23:08:00.

Comment

เสร็จแล้วคับ ไม่มีอะไรมากคับติดไฟนิหน่อยเรียบร้อยคับ
                  Last edited by tam041; 25 Aug 2009, 23:07:36.

Comment

แจ่มมากเลย สีืดำที่ตัวเคสเป็นสีเดิมหรือพ่นใหม่คับ เนื่อสีเนียนดีมากคับ บอกเคล็ดลับได้ไหมว่้าใช้สีอะไรแบบไหน แล้ว การเตรียมพื้นผิวก่อนพ้น

Last edited by saksith; 2 Jun 2009, 22:49:05.

Comment

เป็นเคสเก่าคับเอามาพ่นสีใหม่คับ ก็ไม่มีอะไรมากคับเพียงเตรียมชิ้นงานให้สะอาด ถ้าเป็นสีเคสเดิมไม่ต้องขัดครับผมใช้ผ้าเช็ดแล้วพ่นปกติคับรอบแรกไม่หนามาก รอบสองพ่นให้เนื้อสีมันทั่วแล้วค่อยพ่นให้เป็นละอองให้ทั่วคับ ถ้าเป็นสีด้านมันจะพ่นง่ายคับไม่ยากคับลองดูคับ สีผมใช้ ที โอ เอ คับตอนแรกหาไพแลคได้ได้ที่ร้านหมดพอดี เลยใช้ ที โอ เอ ก็ดีนะคับไม่ต่างกันคับผมว่า
                      Last edited by tam041; 3 Jun 2009, 10:25:31.

Comment

เอาแล้ว !!! ทั้งลมทั้งน้ำ

Comment

Working...
                        X