Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเกมส์ Cod 5: World at war ไม่ได้ครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเกมส์ Cod 5: World at war ไม่ได้ครับ ช่วยที

มันขึ้นมาแบบนี้น่ะครับ
    Attached Files

ผมก็เป็นครับเนื่องจากใช้แผ่นเทียม
    ใช่ไหมครับไม่ต้องถามก็รู้
    คือคุณต่อเน็ตตอนลงด้วยใช่ไหมครับ
    เนื่องจากมีการลิงค์ไปเอาทางเน็ตมา
    มันเลยมาบล็อคครับซาวด์การ์ดผมแก้ได้เมื่อคืน
    วิธีแก้
    1.คลิ๊กขวา mycom
    2.properties
    3.hardware
    เข้าไปใน Device Manager > Sound , video , game Controller > "Disable ตัวที่ชื่อ Unimodem Half-Duplex Audio Device นะ
    รับรองเล่นได้ 1000000%
    credid http://www.talui-zone.com/
    ขอให้สนุกกับเกมส์ครับ ปล.ผมเล่นจบแล้วครับ อิอิ
    Last edited by james_en_kku; 20 May 2009, 13:53:37.

Comment

ขอบคุณคร้าบบบ

เดี๋ยวจะไปลองทำนะครับ

Comment

อ่า...

ลองทำตามแล้วครับ

ลองลบไปลงใหม่แบบไม่ต่อเน็ตก็ขึ้นเหมือนเดิม

Unimodem Half-Duplex Audio Device ของผมก็ไม่มีด้วยครับ

ชักเริ่มท้อ... T^T

Comment

เนื่องจากครั้งแรกเราได้ต่อ เน็ตไว้ครับ
          ดังนั้นคล้ายๆกับว่ามันฝังตัวรีจิสตี้เอาไว้ครับอันนี้เป็น
          ลิงค์ที่ผมไปโพสและมีวิธแก้เครับลองดูครับ
          http://www.talui-zone.com/webboard/v...o_Web&wb_id=28

Comment

แล้วตัวนี้มีใช่ไหมครับ Sound , video , game Controller
            ถ้ามีก็คลิ๊ก + เข้าไปจะเจอนะครับ

Comment

อย่าพึ่งท้อนะครับผมลองลงมานี่ครั้งที่ 5 ถึงเล่นได้รับ หุหุ

รับรองเล่นได้แล้วคุ้มครับมันส์มากๆ

Comment

อ่า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

ลบลงใหม่ไปหลายรอบแล้วอ่า

ส่วนUnimodem Half-Duplex Audio Device ก็ยังหาไม่เจอเลยครับ

T^T

Comment

อันนี้ของผมนะครับ

Comment

ไงก็เป็นกำลังใจให้ครับลองเซิดหาดูนะครับมีเยอะครับคนที่เป็นอาหารนี้

Comment

มันบอกรันผิดที่ ลองไปรันในที่ๆ ลงไว้ดูครับ

Comment

ลองทำตามที่คุณAdmiralce แล้วครับ

เปรันในไดเร็คทอรี่ที่ลงไว้ ก็ขึ้นแบบเดียวกัน

Comment

อ่า เป็นเหมือนกัน ไอ้เจ้าunimodem ผมก็ไม่มีครับ

Comment

Working...
                          X