Announcement

Collapse
No announcement yet.

DV4 ลง XP ได้แล้วแต่ดู TV ไม่ได้ครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DV4 ลง XP ได้แล้วแต่ดู TV ไม่ได้ครับช่วยที

ผมใช่รุ่น DV4-1255TX ครับติดเครื่องมาเป็น Vista แต่อยากใช้ XP เลยหาไดเวอร์มากับลองลงดูก็ใช้ได้ครบทุกอย่างแล้วครับ แต่ไม่มีโปรแกรม HP Smartmedia TV แบบใน Vista ครับเลยดู TV ไม่ได้พี่ๆคนไหนเคยลง XP แล้วใช้ได้รบกวนสอนผมทีครับขอบคุณมากๆครับ

ช่วยผมทีตอนนี้แฟนติดละครไม่มี TV ดูด้วยเดียวหัวแตกครับ

Comment

โน้ตบุคที่มี ทีวี หรือ PC ที่ซื้อการ์ดทีวี มาใส่

จำเป็นต้องมีโปรแกรม ไว้สำหรับเปิด ทีวีนะครับ

ในกรณี นี้คือ HP Smartmedia TV และขาดมันไป คุณจะดูได้อย่างไรละครับ เพราะไม่มีตัวเปิด มีแต่ HW ไดร์เวอร์เท่านั้น มันก็เปิดไม่ได้

เหมือนคุณมี CD-ROM แต่ไม่มี Power DVD คุณจะเปิดหนังดูได้อย่างไร พอนึกภาพออกนะครับ

ส่วนแก้ไขนั้น หาก HP Smartmedia TV ลง XP ไม่ได้ และไม่มีเวอร์ชั่น XP น่าจะมีโปรแกรม ตัวอื่นๆ ที่ทำงานลักษณะ นี้ นั้นคือเป็นตัวเปิดทีวี ได้ ลองหาในเน็ทดูครับ ปัญหาคือ มันจะซับพอด การ์ดทีวี ที่อยู่ในเครื่องหรือเปล่า เท่านั้นเอง

Comment

Working...
      X