Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Creative Gigawork ร้าน Jinan ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Creative Gigawork ร้าน Jinan ดีมั้ยครับ

ใครที่เคยซื้อมาแล้วเป็นยังไมั่งครับ พอดีผมว่าจะไปซื้อ Gigawork ที่ร้าน Jinan น่ะครับ
    เห็นเค้าบอกว่ารับมาจาก สิงค์โปร์ กับแถวโซนยุโรปแล้วเอามาแปลงไฟล์จาก 110V เป็น 220V
    แต่กลัวว่าจะมีปัญหาเลยอยากทราบว่า ท่านที่ซื้อมาแล้วอาการเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณครับ

อยู่ที่ประกันล่ะครับ ของแบบนี้ ดีหรือไม่ดี อยู่ที่ประกัน

Comment

ผมก็สนเหมือนกันแต่กลัวมีปัญหา ก็เลยลังเลอยู่...

Comment

ผมได้ลองซื้อมาแล้วครับ เค้าไม่ได้ดัดแปลงที่ด้านในตัวเครื่องแต่อย่างใดครับ แต่เค้าแค่เปลี่ยนหม้อแปลงให้แถมกระแสหม้อแปลงอันใหม่ยังมากกว่าอันที่ซื้อในนี้อีกครับ

ปล.ผมซื้อ T20 มาครับ

Comment

Originally posted by ohmnarak View Post
          ผมได้ลองซื้อมาแล้วครับ เค้าไม่ได้ดัดแปลงที่ด้านในตัวเครื่องแต่อย่างใดครับ แต่เค้าแค่เปลี่ยนหม้อแปลงให้แถมกระแสหม้อแปลงอันใหม่ยังมากกว่าอันที่ซื้อในนี้อีกครับ

ปล.ผมซื้อ T20 มาครับ
          อยากรู้เหมือนกาน เสียงดีกว่า Klipsch Promedia ที่ ขายที่ MRZ ตัวละ 4900 บาท เยอะไหม

Comment

จำใด้ลางๆ ว่าร้านนี้ชอบแถมหม้อแปลงสังคังมาให้

ไม่แน่ใจ ...

ลองหา้ข้อมูลก่อนก็ดี

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
              จำใด้ลางๆ ว่าร้านนี้ชอบแถมหม้อแปลงสังคังมาให้

ไม่แน่ใจ ...

ลองหา้ข้อมูลก่อนก็ดี
              หม้อแปลงสังคังนี่ต้องใช้ ซีม่าทามั๊ยท่าน

อิอิ..แซวเล่นๆๆ

Comment

ผมซื้อมาแล้วครับ S750 9800 บาท ประกัน 1 ปี
                หลังจากซื้อเสร็จ ดันไปเจอกระทู้คนที่ซื้อที่เดียวกันตัวเดียวกันแต่น่าจะคนละลอต เจ๊งไปแล้ว

http://forums.overclockzone.com/foru...=303892&page=8

ของท่าน boogydoom

เห็นแล้วเศร้าเลย ของผมจะไปเมื่อไรเนี่ย เศร้า...

Comment

ผมเคยซื้อของคนในบอร์ดนี้แล้วหลอกว่าซื้อมาจาก hwh แต่จิงๆๆ เปนของร้าน jinan เสียไป 3 รอบเลยครับ เลยส่งคืนของเค้า ขาดทุนด้วย ใช้ ยังไม่ถึง 3 เดือนเลย เอามาปุปก้อเสียใช้ได้สักพักก้อดับเลย ใช้ไม่ข้ามคืน เลยตอนที่เสีย 2 ครั้งแรก สรุป ขอเตือนล่ะกันจะซื้อ s750 มือ 2 ระวัง เลยมีคนหลอกเยอะ เอาของ jinan มาขายน่ะครับ

Comment

Originally posted by veerapad View Post
                    ผมเคยซื้อของคนในบอร์ดนี้แล้วหลอกว่าซื้อมาจาก hwh แต่จิงๆๆ เปนของร้าน jinan เสียไป 3 รอบเลยครับ เลยส่งคืนของเค้า ขาดทุนด้วย ใช้ ยังไม่ถึง 3 เดือนเลย เอามาปุปก้อเสียใช้ได้สักพักก้อดับเลย ใช้ไม่ข้ามคืน เลยตอนที่เสีย 2 ครั้งแรก สรุป ขอเตือนล่ะกันจะซื้อ s750 มือ 2 ระวัง เลยมีคนหลอกเยอะ เอาของ jinan มาขายน่ะครับ

Comment

ซ่อมได้ครับหายขาด 100 เปอร์เซ็น ซ่อมมาหลายตัวแล้ว

Comment

ตอนแรกผมว่าจะให้คุณ timespiner ซ่อมเหมือนกันครับแต่พอดีคืนของได้ ก้อเลยจบตรงนั้นน่ะ ตัดปัญหาไปเพราะถ้าเสียเงินซ่อมเองเพิ่มอีกแล้วไม่รู้เท่าไหร่คิดว่าคงไม่คุ้มแล้ว ซึ่งร้าน jinan เค้ามีประกันให้ 3 เดือน ของผมมันยังไม่ครบ 3 เดือน เสียไป 3 ครั้ง คนขายเลยต้องยอมเอาคืนไป

Comment

มีช่างแล้ว กลัวอะไรอีกล่ะขอรับ!
                          ผมเองก็ว่าจะถอยเหมือนกัน แต่ขอลองฟังเสีย X15 ก่อน อิอิ

Comment

วันนี้ไปเดิน IT MALL มา ชื่อร้านนี้ละ jinan เอาลำโพงมาลดราคา 30-50% กันเลย

Comment

ผม ก็ ซื้อ Gigawork 550w มา จากที่นั้น ใช้มา 3-4 เดือน ไม่มีงอแง เสียงแจ่ม มาก เปิดเพลงในห้องเล็กๆ สบาย เสียงออกครบ

Comment

Working...
                              X