Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย ผม เลือก ที ครับ - - เวียนหัวเเล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย ผม เลือก ที ครับ - - เวียนหัวเเล้ว

ผม กำลังหา ชุดลำโพง ซัก ชุด มาฟัง กับคอม ช่วยเเนะนำหน่อยครับ
    งบ 5000-10000 ไม่จำเป้นต้องเสีย ดีมากๆ เน้น เบส หนักๆ
    เอา รวม Watt เกิน 100 RMS นะครับ
    ฟังเพลง เยอะหน่อย เล่นเกมส์ นิดๆ ดูหนัง เรื่อยๆ

ตอนเเรก ผม ดู G9 ของ leona ทั้ง 2 รุ่น เเต่ ของหมด เเล้วอ่ะครับ

ผมก็ เลย หา ดู รุ่น อื่นๆ หรือ ยี่ห้ออื่น

ที่ผม ดูๆ ไว้ นะครับ ยังไง ให้คำเเนะนำหน่อยครับ

เป็นของ Microlab ใคร เคยใช้หรือ ใช้อยู่ ช่วย บอกด้วยนะ
    X15
    http://www.exmory.com/products/dls_x15.php

H-500
    http://www.exmory.com/products/dls_h500.php

Edifier ก็ ได้ ครับ

หรืออะไร ก็ ได้ ที่มัน คุ้มๆ กับ ราคาหน่อย

ผม เน้น watt เยอะ อ่าาๆ

ท่านใดมีรุ่นๆ อื่นมานำเสนอได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

แนะนำตัวหลังสุดคับ
      แพงแต่เข้าขั้นhiได้เยยนะ
      ออิ

Comment

H-500 เข้าท่าครับ แต่ผมกลัวว่าจะเกินงบไปเยอะ

Comment

เคยฟัง H-200 (ตัวเดียวกับ H-500 แต่ว่าเป็น 2.1)

เสียงดีครับ

มิติดี กลาง ใส ดี เบสลึกๆ

ถือว่าน่าสนทีเดียว

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
            เคยฟัง H-200 (ตัวเดียวกับ H-500 แต่ว่าเป็น 2.1)

เสียงดีครับ

มิติดี กลาง ใส ดี เบสลึกๆ

ถือว่าน่าสนทีเดียว

งั้น ก็ โอเลยครับ ผมรอ feedback อยู่

เเล้ว ตัว x 15 เป้นไง ครับ

ผมชอบ design เเต่ไม่รู้ กำลัง เเละ เสียง เป็นไง

เลือกอยากมากๆ

Comment

อยากได้ H-500 เหมือนกันแต่งบไม่ถึง ก้เลยมองๆ x 15 อยุ่เคยผ่านไปฟังแว๊บๆ ที่เซียร์ เสียงเบสนี่ถึงใจแต่ว่า เสียงเซอร์ราว ด้านหลังไม่ค่อยได้ยิน หรือเค้าปรับไม่ให้ดังมากก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by teetemp View Post
                อยากได้ H-500 เหมือนกันแต่งบไม่ถึง ก้เลยมองๆ x 15 อยุ่เคยผ่านไปฟังแว๊บๆ ที่เซียร์ เสียงเบสนี่ถึงใจแต่ว่า เสียงเซอร์ราว ด้านหลังไม่ค่อยได้ยิน หรือเค้าปรับไม่ให้ดังมากก็ไม่รู้

ผมไป ฟังมาเเล้ว ๆๆๆๆ

TarZan เซียร รังสิต

โดย รวม ดูเเต่หนัง ไม่ได้ ฟังเพลง ไม่กล้าขอเค้า 5555+

H 500 เหนือกว่า ในระดับ 1 เนื่องจาก เค้าเปิด 2 ตัวพร้อมกัน ผมก็ ไม่กล้าขออีกล่ะให้ เปิดทีล่ะตัว เหราะมาฟังเฉยๆ ยังไม่ได้ ซื้อเนื่อง จาก เริ่ม ไป มอง ดุ อื่นๆ เยอะไป หน่อย

เเต่ตอนนี้ ก้ กลับมาที่ h 500 อีก ล่ะ 9200 - ถือว่าถูกมากๆๆๆ เสียง น้ำ ตก ใสกิ๊ก

เเต่ ผม ชอบ Rear ของ x 15 มันมีขาให้ด้วย 5555+

เเต่ อีกไม่นานคงได้ ถอย h 500 มา ล่ะ X 15 น่าจะ โอ นะครับ เเต่ผมฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง

H 500 เสียงมันออกมา กลบ x 15 หมดเลย

H 500 / 9200 มั้ง
                X 15 / 6000 นิดๆ จำมะค่อยได้

Comment

X15 มันปรับเสียงลำโพงด้านหลังให้ดังขึ้นได้ คับ ดีตรงที่มีขาตั้งมาให้เเละงานมันก็เนี้ยบดี เเต่มันมีปัญหา คือ รุ่นนี้เวลาเราเซ็ตค่าต่างๆเอาไว้ พอปิดเเล้วเปิดใหม่ค่าที่ตั้งไว้จะหายหมดเลย ตั้งมาตั้งเองทุกครั้ง เพราะทาง Micolap เค้าไม่ได้ตั้งให้มันจำค่าสุดท้ายเอาไว้ ตอนนี้กำลังหาคนมาโมวงจรอยู่เลย ยังหาไม่ได้ ใครโมเป็นบอกผมทีจะฝากไปโมให้หน่อยเดี๋ยวจ่ายเงินให้ T_T เเต่เเสียงดีนะรวมๆเเล้ว ซับก็ยิงลงพื้นเล่นเกมส์ Cod4 เเล้วได้อารมณ์ดี ^^

Comment

Working...
                  X