Announcement

Collapse
No announcement yet.

ESET NOD32 Antivirus ผมฆ่าไวรัสไม่ได้...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ESET NOD32 Antivirus ผมฆ่าไวรัสไม่ได้...

ESET NOD32 Antivirus ผมฆ่าไวรัสไม่ได้...ทำไงดีครับต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนครับ
    ล่ะผมสแกนแล้วมีไวรัสอยู่ 11 ตัวช่วยดูให้ผมหน่อยครับว่าเป้นไวรัสชนิดไหนบ้างล่ะมีผลต่อคอมพิวเตอร์อย่างไรบ้างครับ... ล่ะฆ่ายังไงครับ...

ขอขอบคุณทางเวป overclockzone ครับ...

ต้องโหลดอะไรเสริมจากลิงค์นี้ครัีบ..
    http://www.nod32th.com/component/opt...art,0/lang,th/
    Last edited by 14_PIMP; 20 May 2009, 22:45:17.

รอความเห็นที่ 4

นะครับ เค้าตอบได้

Comment

NOD ไม่ได้ใช้ตั้งแต่ขึ้นเวอร์ชั่น 3 ตอนนี้ใช้ Norton 2009 การใช้ทรัพยากรเครื่องพอๆ กัน แต่ฆ่าไวรัสได้ตลอดอัพเดตเรื่อยๆ อีกต่างหาก ลองหาตัวทดลองมาใช้งานได้ แต่ถ้าจะย้อนเวลาบอกจะส่งให้

Comment

จริงๆแล้ว มันไม่ใช่ไวรัส นะ ครับ

เป็นพวก spy มากกว่า

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนลอง เช็ค PM ดู ครับ
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

Update จาก server เถื่อนหรือปล่าวครับ

server พวกนี้มันทำตัว Update ปลอมมาให้เรา Update ครับ มันเลยจับไวรัสไม่ค่อยได้
          ดีไม่ดีตัว Update ของ Node จะเป็นไวรัสเสียเองด้วยซ้ำ

ความจริงโปรแกรมเขาดีนะครับ ซื้อของแท้ดีกว่า ใช้ Server Update เถื่อน ระวังไวรัสจะเต็มเครื่องครับ

Comment

Working...
          X