Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>LENOVO Y450 CLUB<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ง่ายๆครับ ถ้ามีเครื่องมือลองวัดไฟบ้านดูก็ได้ ที่รู้ๆกันคือ 220V ใช่มะ ผมลองวัดดูได้ตั้ง 230 แนะเกินไปตั้ง 10 V

Comment

• ไม่หรอก ที่กลัวๆอะ คือ วงจรที่แฟลงไฟจ่ายส่วนต่างๆในโน๊ตบุค ผมไม่รู้ว่าคาแร๊กเตอร์มันเป็นไง
      ถ้าเราเปลี่ยนแรงดันไฟขาเข้า บางที อาจจะไปกระทบ ไฟขาออก เช่น Vcc ที่เลี้ยง CPU หรือไรเงี่ยะ ได้ไม่คุ้มเสียนา

วันนี้เข้าห้องสมุดที่มหาลัย เจอคนใช้หม้อแปลงที่ว่าเนี่ยะ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง เล็ก บาง เบา แงๆๆๆๆ

Comment

• ผมดูเครื่องใช้ไฟฟ้า ส่วนใหญ่ มันรองรับ ได้ ถึง 240V อยู่แล้ว

ไฟ ส่ง Volt มา เยอะ สงสัยเผื่อระยะทาง ด้วยละมั้ง

Comment

• เค้าส่งมาเกิน 220v เพราะว่าอะไรรู้มะ
          เพราะถ้าเค้าส่งมาแค่ 220v เราก็จะจ่ายค่าไฟถูกกว่านี้
          แต่เนี่ยะ ผลักมาให้เราใช้ทำไม ตั้้ง 240 เลยต้องจ่ายแพง

ห้าห้าห้า มั่วนะ ไม่มีสาระ อิ

Comment

• ยิ่ง ทาง ไกลมากเท่าไร Volt มันจะตกลง นะ

Comment

• Originally posted by chawin007 View Post
              ยิ่ง ทาง ไกลมากเท่าไร Volt มันจะตกลง นะ
              อาฮะ ไม่หรอก ผมล้อเล่น ให้บอร์ดมันขยับหน่อย นิ่ง เงียบ
              อย่างที่บอก ปัญหา ไม่มีเลย เงียบมากมายเลย

Comment

• Originally posted by BejihanG View Post
                อาฮะ ไม่หรอก ผมล้อเล่น ให้บอร์ดมันขยับหน่อย นิ่ง เงียบ
                อย่างที่บอก ปัญหา ไม่มีเลย เงียบมากมายเลย

มีนะปัญหาอะ คือเล่นเพลง แล้วจะมีอาการเสียงยืด ยาน เป็นบางครั้งครับเวลาใช้โปรแกรมอื่นไปด้วย อะ

Comment

• Originally posted by chawin007 View Post
                  กี่ องศา อะท่าน
                  full CPU อุณภูมิห้อง ก็ ไม่เกิน 94 อ่ะครับ

Comment

• Y450 p7450 มัน clock CPU ยังไงอ่ะ ใน Bios ไม่เป็นจะมีที่ปรับเลย

Comment

• ของผมก็มีปัญหากับการฟังเพลงเหมือนกัน แต่ของผมไม่ยืดไม่ยาน แต่มันกระตุกเป็นบางจังหวะอะ
                      งงๆเหมือนกัน ทีแรกว่า HDD แต่พอเอาโปรแกรมมาเทสแล้ว ก็ไม่เจอว่า bad แต่อย่างได
                      มาดูที่แรมบ้าง ก็เทสอยู่นานแสนนาน ไม่เจอปัญหาอีกเหมือนกัน งงได้อีก

สรุปว่วสุดท้าย รอมันพัง มันถึงจะได้รู้ว่าอะไรพัง เหอะๆๆๆๆ

Comment

• ขอถามความรู้หน่อยครับ คือผมใช่ y450 p7550 GT 240M windows 7 เวลาเปิดโปรแกรมเยอะๆ ดาวน์โหลดเยอะๆ มันจะช้า เปิดหน้าโปรแกรมขึ้นมาก็ช้า ทั้งๆที่ ram ก็ใช่ไปแค่ 2 GB กว่าๆเอง(ทั้งหมด 4 GB) CPU ก็ใช้ไม่ถึง 80% HDD ก็ defrag เป็นประจำและก็ไม่มี bad sector ด้วย ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมมันช้าจัง ของท่านเป็นอย่างไรกับบ้างครับ
                        Last edited by eak7824; 31 Jul 2010, 07:27:55.

Comment

• Originally posted by BejihanG View Post
                          ของผมก็มีปัญหากับการฟังเพลงเหมือนกัน แต่ของผมไม่ยืดไม่ยาน แต่มันกระตุกเป็นบางจังหวะอะ
                          งงๆเหมือนกัน ทีแรกว่า HDD แต่พอเอาโปรแกรมมาเทสแล้ว ก็ไม่เจอว่า bad แต่อย่างได
                          มาดูที่แรมบ้าง ก็เทสอยู่นานแสนนาน ไม่เจอปัญหาอีกเหมือนกัน งงได้อีก

สรุปว่วสุดท้าย รอมันพัง มันถึงจะได้รู้ว่าอะไรพัง เหอะๆๆๆๆ

ว่าจะลอง update BIOS ดู ครับ ตอนนี้ ver 35 อยู่ รอ 43 ทีเดียวเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by nung1222 View Post
                            Y450 p7450 มัน clock CPU ยังไงอ่ะ ใน Bios ไม่เป็นจะมีที่ปรับเลย
                            ต้องหาโปรแกรม มา ใช้ผ่าน วินโดส์อะครับ เคยเจอพวก ปรับตัวคูณ อะ แต่ไม่รู้แรงขึ้นเปล่า การ์ดจอก็เหมือนกัน ปรับในวินโดส์หมด เลย

Comment

• ดันหน่อย

Comment

• รบกวนหน่อยครับ Lenovo Y450 P8700 GT240M พอดีน้องไปปรับ bios เล่น แล้วตอน Boots ขึ้นมา มันจะมีคำว่า CSJKO is compressed และ Press Ctrl+Alt+Del to restart แต่พอกดไปแล้ว ก็จะ boot กลับมาหน้าเดิม ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรครับ ใช้ Win7 64 bit ครับ
                                Last edited by Everestz; 31 Jul 2010, 10:44:39.

Comment

Working...
                                X