Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ

พอดีผมคิดว่าจะหา Pentium D 820 มาใช้ก่อนครับ และค่อยอับเกรด cpu เป็นCore2Duo ทีหลังอ่ะ
    - แล้วผมจะเลือก mb รุ่นใหนดีอ่ะ เอาแบบราคาปานกลาง ประมาณ 5000 + อ่ะ
    แล้วเอาไว้รองรับ Core2Duo (มีการ์ดจอ ออนบอร์ด ด้วยก็ได้ครับ)

ASUS P5B-VM / LGA775 / Intel Core2 Duo ready / Intel G965+ICH8 / DDR2 800, 667, 533 Maximum 8GB / IEEE / eSATA on the go / Graphic onboard

5,790

Comment

http://www.overclockzone.com/zolkorn.../Gigabyte_DS3/
      --------------------------------
      ราคาไม่แพง (ตามงบ)
      --------------------------------
      Capacitors ในแบบ Solid ใช้นานไม่บวม
      รองรับ Core 2 Duo อย่างแท้จริง(ไม่ใช้ตัวแก้ไขแบบชิปเซ็ต 945) คุณสามารถซื้อคอนโรลมาใช้ตามที่คุณตั้งใจได้เลยทันทีที่คุณต้องการเปลี่ยน)
      ประสิทธิภาพการคล๊อกถือว่าโอเคเลย(ถ้าไม่คล๊อกก็เสถียรเลยล่ะครับ เพราะขนาดคล๊อกยังลากได้ไกล โดยไม่งอแง)
      การปรับแต่งไบออสค่อนข้างจะระเอียดทีเดียว
      รวมๆแล้วน่าจะเป็นอีกทางเลือกให้คุณเลือกครับ

Comment

820 ผมว่า ไม่ค่อยจะ เวิร์......ค สักเท่าไหร่ ผมขายทิ้งไป เมื่อเดือนก่อน ตอนนี้ ใช้ 945
        ราคา 6280 บาทเอง ใช้คู่กับ P5N32-SLI Deluxe ช่วงนี้ CPU ถูก แรมแพง

Comment

www.mycomhadyai ครับ ของถูกดี

Comment

Working...
          X