overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: VGA ออนบอดของ A780GM-A แรงมั้ยคับ หรือว่าอ่อนไป

OverclockZone Member

Default VGA ออนบอดของ A780GM-A แรงมั้ยคับ หรือว่าอ่อนไป

แบบว่าตอนนี้ไม่มีตังติดกาดจอคับ
    เลยเล่นออนบอดไปก่อน
    ไม่รู้ว่าตัวนี้มันถือว่ายังไงคับ อ่อนมากไปรึป่าว

แล้วคุณภาพของ A780GM-A ล่ะคับ บอดตัวนี้ดีมั้ย

pakaho
    Guest

อ่อนมากครับ ผมเคยซื้อเจ้าตัวนี้มาแล้ว และใช้งานจริงแล้ว บอกตรงๆรับไม่ได้

OverclockZone Member fbig7's Avatar

ของผมใช้ตัวนี้อยู่ประทับใจมากครับ ไม่ได้oc ปรับกลางๆไม่มีกระตุกครับ ถ้าปรับสุดก็ต้องมีบ้างครับ ของมันออนบอร์ด
    แต่เล่น GTA4 พอดีนี่ก็เจ๋งละ crysisไม่ตุก

ผมใช้อยู่ครับ เป็นออนอบร์ดถือค่อนข้างแรง ในบรรดาออนบอร์ดคับ เอาไว้เล่นแก้ขัดระหว่างเก็บตังซื้อการ์ดจอคับ
    ผมใช้แล้วจอภาพมันเป็นคลื่นๆอ่า ไ่รู้เป็นไร เอาการ์ดจอแยกมาเสียบแล้วหายเลย สงสัยเปนกะออนบอร์ด-*-
    ไม่รูเครื่องอื่นเป็อย่างผมมั้ย

OverclockZone Member Camfrog_Terms_Of_Service's Avatar

^
    ^
    มันร้อนครับ ต้องหาพัดลงเป่า

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

บอร์ดดีครับคุณภาพก็ HD3200 ก็เกือบจะดีที่สุดในรุ่นของพวกออนบอร์ดด้วยกันแล้วครับ
    คุณภาพสมกับราคาครับ
    HD3200 ความแรงก็ประมาณ 8400GS ที่เป็นการ์ดจอแยกมั้๊งครับ ( น่าจะประมาณนี้ )

ถ้าอยากใช้ออนบอร์ดไปก่อนแล้วค่อยซื้อการ์ดจอแยกมาทีหลัง
    ผมว่าบอร์ดตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ไม่เลวเลยครับ

รอท่านอื่นลงความเห็นต่อ อุอุ

ป.ล. แต่ถึงยีงไงก็ตาม อย่าเอาออนบอร์ดไปเทียบกับการ์ดจอแยกครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ออนบอร์ด --"

OverclockZone Member playplay's Avatar

พอใช้ได้เลยครับ เล่นเกมเก่าๆลื่นเลย DotA ก็ลื่นดี

OverclockZone Member ponggood's Avatar

Quote Originally Posted by Open View Post
    บอร์ดดีครับคุณภาพก็ HD3200 ก็เกือบจะดีที่สุดในรุ่นของพวกออนบอร์ดด้วยกันแล้วครับ
    คุณภาพสมกับราคาครับ
    HD3200 ความแรงก็ประมาณ 8400GS ที่เป็นการ์ดจอแยกมั้๊งครับ ( น่าจะประมาณนี้ )

ถ้าอยากใช้ออนบอร์ดไปก่อนแล้วค่อยซื้อการ์ดจอแยกมาทีหลัง
    ผมว่าบอร์ดตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ไม่เลวเลยครับ

รอท่านอื่นลงความเห็นต่อ อุอุ

ป.ล. แต่ถึงยีงไงก็ตาม อย่าเอาออนบอร์ดไปเทียบกับการ์ดจอแยกครับ
    ตามนั้น

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เห็นพี่ที่ร้านเล่น cabal ได้เกือบสุดครับ

OverclockZone Member jinntake2's Avatar

ที่ใช้อยู่ลองเล่นกับ พวกเกมออนไลท์ได้สบายๆ

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ไว้แก้ขัดใช้ได้เลยครับ

OverclockZone Member bomfeedback's Avatar

พอเพียง

OverclockZone Member wareareyou's Avatar
    รามอินทรา / พันทิพบางกะปิ / สุขุมวิท 101

ใช้อยู่ครับดูหนัง ไฮเดฟ สบายๆ
    ส่วนเล่นเกมส์นี่ก็พอได้ครับ จะเอาไรมากกับออนบอร์ด
    ผมเวลาจะเล่นเกมส์ไหนที่น่าเล่นก็เข้าห้องซื้อขายเลยครับ
    เล่นเสร็จขายเลย 55555+ ด้วยความงก
    ถ้าซื้อมือ 2 ราคาก็จะไม่ลงไปกว่านี้แล้วครับ
    ไม่มีเกมส์เล่นก็ดูหนังกับออนบอร์ดตัวนี้ครับ

ถึงคุณ chumam ผมว่าน่าจะเปนที่เครื่องร้อนคับ
    ของผมพัดลมตัวใหญ่เลยไม่มีปัญหา ลองหาระบบระบายอากาศดีๆมาติดคับ รับรอง เครื่องเร็วกว่าเดิมเปนแน่แท้

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    เห็นพี่ที่ร้านเล่น cabal ได้เกือบสุดครับ
    เหอะซื้อเอาไปให้แฟนเล่น คาบาล ดีไหมเนี้ย โดนเอาคอมแรงไปเล่นเกมส์ออนไลย์

คาบาล ปรับสุด 1280 X 1024 ตัด effect ต่างๆออก พอเล่นได้ครับ แต่เวลาใช้ท่าสวยๆ จะมีอาการเฟรตกครับ แต่ก์ถือว่าสุดยอดแล้วครับ ภาพคมสวยดีคับ

ผมใช้บอร์ดนี้อยู่ เพื่อนเอาการ์ดจอแนกมาให้ยืมใส่เป็น 8400GS ครับ ผมพบว่า 8400GS แรงกว่าอย่างรู้สึกได้เลยครับ ในการเล่นเกม Cabal แต่เกมอื่นไม่ร้เหมือนกันนะคับ
    HD 3200 ถ้าใช้ Driver ที่มันให้มาที่เป็น 8.5 หรือ 8.8 นี่แหลั เล่น Ro กระตุกมากคับ เวลาปรับสุด ใช้ Driver 9.4 ลื่นมากๆๆๆๆๆๆ ลื่นกว่า 8400GS อีกคับ
    ใกล้ไดเวลาเอา 8400GS คืนเพื่อนแล้วเอา 4670 มาใส่แล้ว อิอิ PSU กากมาก

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

สำหรับเกมออนไลด์แรงพอตัวเลยครับใช้อยู่ แต่อย่าไปหวังกับพวกเกมกล่องครับเสียอารมร์เปล่าๆ

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

ตัวออนบอร์ดดีกว่า galaxy 7900gs ของผมอีก จนผมตัดสิ้นใจอย่างไม่ลังเลในการนำการ์ดจอมาขายทันที

เล่นเกม+ดูหนังได้ดีกว่าจิงๆ ผลต่างชัดมาก

OverclockZone Member tagakung's Avatar

ใช้ได้ดีเลยครับ

แต่อย่าไป OC กาดจอออนบอร์ดพอ แต้ป จะหาว่าไม่เตือน อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks