Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฅนเหล็ก 4 เครื่อง PC ถูกเรียกคืนหลังวางขายแล้ว 1 วัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฅนเหล็ก 4 เครื่อง PC ถูกเรียกคืนหลังวางขายแล้ว 1 วัน

Evolved Games ขอเรียกคืนเกม Terminator Salvation ที่วางจำหน่ายสำหรับเครื่องเล่น PC ในอเมริกาเหนือ
    หลังจากตัวเกมออกวางจำหน่ายแล้ว 1 วัน เนื่องจากพบปัญหาลูกค้าซื้อเกมไปแล้วติดตั้งไม่ได้ ผู้พัฒนากล่าวขออภัยในความไม่สะดวก
    แล้วจะนำเกมกลับมาจำหน่ายใหม่อีกครั้งเมื่อแก้ไขปัญหาดังกล่าวเรียบร้อยแล้ว ทั้งนี้ผู้พัฒนาเกมยังไม่ได้กำหนดวันวางจำหน่ายใหม่
    ส่วนเกม Terminator Salvation ในเครื่องเล่น Xbox 360 และ PS3 นั้นสามารถเล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

ดั๊นเจอปัญหาซะตั้งแต่การติดตั้งเกม สงสัยรีบจัด ดูหนังไปก่อนแล้วกันนะครับพี่น้อง...

Terminator Salvation
    Publisher: Evolved Games
    Developer: GRIN

Minimum System Requirements
    Processor: Pentium Dual Core E2180 (2 GHz)/AMD Athlon 64 X2 4200+ (2.2 GHz)
    Memory: 1 GB
    Hard Drive: 8+ GB Free
    Video Memory: nVidia GeForce 8 series/AMD Equivalent (Shader Model 3.0)
    Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound cards
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive

Recommended System Requirements
    Processor: Intel Core 2 Quad Q9550 (2.83 GHz)/AMD Equivalent
    Memory: 2 GB
    Hard Drive: 8+ GB Free
    Video Memory: NVIDIA GeForce series 200/ AMD equivalent (Shader Model 3.0+)
    Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound cards
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive
    Controller support: Microsoft X360 USB game pad preferred

สเปกโดนใจหลายๆ คน 55555+

BORKED

ผมได้ลองแล้วนะครับยืนยัน ไม่กินสเปก ครับ wanted ได้เกมนี้ก็ได้ครับ แนวเดินยิงหุ่นยนธรรมดาๆ 5555+
    K- vr-pcgames
    Last edited by hanasakiza; 22 May 2009, 02:23:45. Reason: Terminator Salvation ฅนเหล็ก 4 PC หลอนแล้ววววว

ส่งสัยจะรีบจริงๆๆภาพอย่างอ่อน

Comment

เสีย Credit หนังหมด!

Comment

NVIDIA GeForce series 200/ AMD equivalent

มันรุ่นไหน หรอครับ series 200 ไช่ GTX ป่าวครับ

Comment

Intel Core 2 Quad Q9550
          NVIDIA GeForce series 200

-*- ภาพยังเทียบCrysisไม่ได้เลย

Comment

กินเสป็คโคดเวอร์ แต่ภาพคนละเรื่อง

Comment

Recommended System ก็เรียก Spec ซะเว่อเชียวผมว่าความจริงเกมนี้ไม่กินสเป้คไปกว่า Wanted หรือ X-men Orgins Wolverine หรอกดูภาพภายในเกมแล้วกินสเป้คกว่าพวกนี้ก็เขียนเกมได้ห่วยเต็มทีครับ

Comment

แนวการเล่น คล้าย ๆ กับ Gear of War เลยอ่ะ

Comment

รีบทำรีบปล่อย มีปัญหา แล้วเรียกคืน

เกมส์พวกนี้แหละ ที่คนรอเล่นแผ่นแท้ต้องช้ำใจ

ว่าแล้วก็ดูดมาซะให้เข็ด ฮึๆๆๆ ^_^

Comment

ผมเห็น System Requirements ในอีกเว็บนึงเป็นอย่างนี้ครับ ถึงต่ำลงมาแต่ก็สูงอยู่ดี

Recommended System Requirements
                    Processor: 1.8GHZ Dual Core or higher
                    Memory: 2GB
                    Hard Drive: 7GB Free harddrive space
                    Video Memory: 8800 GT or higher
                    Sound Card: 5.1 Surround or better, DirectX 10 compatible
                    Peripheral: keyboard, mouse, DVD Rom drive

ผมดูคะแนนจาก gamespot ให้ 5.0 (PC) เองครับ ส่วน IGN ให้ 6.3 (Ps3) ครับ - -"

เห็นแล้วไม่อยากเล่นเลยครับ
                    Last edited by daftvader; 21 May 2009, 17:30:08.

Comment

cosmo มาแล้ว ไม่รุ้ลงได้ป่าว ไม่กล้าโหลดอะ

Comment

อ่านข่าวแล้วก็ต้องสงสัยอยู่อย่างว่า ก่อนที่จะปล่อยออกมาจำหน่าย เขาไม่ได้มีการเทสต์ในเรื่องการติดตั้งกันบ้างเลยเหรอ หรืออาจจะเทสต์กันแค่ไม่กี่เครื่องเอง เพราะเกมระดับนี้แล้ว จริงๆ น่าจะมีการเทสต์กับเครื่องหลายๆ สเป็คดู ว่ามันมีข้อผิดพลาดอะไรบ้าง ถึงจะปล่อยออกมาจำหน่ายได้

ส่วนเรื่องคะแนนเกม บางคนอาจจะดูเพื่อเป็นเครื่องช่วยตัดสินใจ สมัยก่อนผมก็ชอบดูคะแนนก่อนเช่นกัน แต่มีหลายครั้งที่เจอเกมคะแนนต่ำๆ แล้วหยิบมาเล่น กับกลายเป็นเกมที่เราเล่นแล้วสนุก ก็เลยคิดว่าของแบบนี้ "มันอยู่ที่คน" ว่าจะชอบหรือไม่ชอบ บางครั้งผมยังสงสัยเลยว่า คะแนนในเว็บเกมนั้น มาจากนักวิจารณ์เกมแค่คนๆ เดียวหรือเปล่า หรือว่าเขาวิจารณ์กันเป็นทีมหลายๆ คนแล้วมาเฉลี่ยคะแนนกัน เพราะถ้าเกิดเกมๆ นั้นไม่เป็นที่ถูกใจของนักวิจารณ์คนนั้น คะแนนที่ได้ออกมาก็อาจจะทำให้หลายคนเริ่มลังเลว่าจะหาเกมนั้นมาเล่นดีหรือไม่

Comment

กินเสปคเยอะจริงๆๆ

Comment

ผี มาแล้ว วิธีลงก็มาแล้วครับ บิท อะนะ อิอิ ขอเทสก่อน เห็นไม่กินสเปก ครับ คนปล่อยสเปกอาจมั่วๆเอาก็ได้

Comment

โชคดีที่แผ่นผีมีมือที่มองไม่เห็นมาช่วยเราจนได้...อิอิ

Comment

Working...
                              X