Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมจะพังเพราะลำโพงไหมครับ >_<?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมจะพังเพราะลำโพงไหมครับ >_<?

ใช้ GigaWork T20 ครับ
    วางข้างจอ และด้านซ้ายวางคอม ไว้ เป็น Case Lianli PC7
    พรึ่งรู้ว่าเปิดเพลงและมันก็เทือนมากก็วันนี้ครับ ปรกติ มันก็กระเทือนอยู่แล้วตามประสาลำโพง
    แต่ไอแก้วไสปรท์ที่วางเหนือCase งี้กระเพื่อม ครับ เลยลองจับCase ดู Caseมันกระเทือนจริงด้วย
    ยังงี้คอมมันจะพังไหมครับ TT

คงจะไม่ถึงกับพังมังครับ ถ้าท่านไม่เปิดดังจนแก้วที่ว่ามันแตกได้อะนะ

หึ หึ สงสัยจะเป็นขาร๊อก (สะเดิด)

Comment

คอมคงไม่พังครับ แต่ถ้าวางตัวSubไว้ข้างๆ จอ จอท่านจาพัง ถ้าเป็นจอCRT แม่เหล้กในsubจาเหนี่ยวนำ รังสี ในหลอดภาพ ทำให้จอท่านสีเพี้ยนไปในที่สุด
      Last edited by ohm27; 6 Oct 2006, 17:04:58.

Comment

สะเทือนคงจะไม่ถึงกับพังครับ

Comment

ที่เห็นมีผลกระทบ คงเป็น hd คับ จอ crt ครับ ผม

Comment

ขอบคุณครับ กำลังคิดๆอยู่ถ้ามีMember ที่นี่ลงความเห็นว่าพังยกบอรดํ จะย้ายเอาเครื่องไปวางไว้ที่ไหนดี จอ LCD ทั้วไปครับ ส่วน Harddisk พังบ่อยๆ เหมือน กัน แต่ไม่เคยเคลม มันพังเพราะเข้า Window ไม่ได้ เอา บ่อยๆ ส่วนมากลงใหม่ตลอด Partioionทีมี Windowไม่ใส่อะไร ไว้ พังทีก็ลง
            win แล้ว เอา Driver กับ Program จาก Partion อื่นเอา

Comment

ไม่น่าพังคับ

Comment

Working...
              X