Announcement

Collapse
No announcement yet.

ราคาแรมถูกได้ใจ แต่ไม่รู้ใส่ได้หรือเปล่า แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราคาแรมถูกได้ใจ แต่ไม่รู้ใส่ได้หรือเปล่า แนะนำทีครับ

บอร์ดของ asus รุ่นเมื่อซักเกือบ ๆ 3 ปีที่แล้ว K8N4E-SE รับบัสสูงสุดได้ 400 และ Max DDR1 ที่ 3GB

ปัจจุบัน DDR2 บัส 800 ราคาที่ถุกเหลือเชื่อ ผมก็เลยเกิดปัญหาว่า บอร์ดผมเนี่ย ถ้าซื้อ DDR2 มาใส่ มันจะเปิดปัญหาอะไรไม๊ เพราะ DDR1 บัส 400 1 ตัว ซื้อ DDR2 ได้ตั้ง 3 ตัวแถมเงินเหลืออีกต่างหาก

ถ้าใส่ได้ และไม่มีปัญหาก็คิดว่าจะเปลี่ยนยกแผงเลย แนะนำทีครับ ถ้าได้ล่ะก็สื้นเดือนนี้เจอกัน ^_^

ใส่เข้าไป โชคดีหน่อยก็แรมไหม้ กับ Slot RAM บอร์ดพัง
    ซวย ก็ไปทั้งเครื่อง

Comment

ถ้าใส่ได้ให้ล้านเยน !!!!

Comment

เป็นไปไม่ได้

Comment

บ้าไปเเล้ว

Comment

^
            ^
            ^
            ^

..ตามนั้นเลย

Comment

ใส่ได้ กูจะแก้ผ้าวิ่งจาก เชียงใหม่ ไป ปัตตานี

Comment

ก็เพราะไม่รู้นี่ไง เลยถึงได้มาถาม

แหม แล้วแต่ละตอบ บน ๆ ไม่เท่าไหร่ ท้าย ๆ นี่มายังไง

ไอ้เราก็ถามแบบสุภาพชน แหม๊..

ถ้ารู้แล้วก็คงไม่มาตั้งคำถามโง่ ๆ ให้คนอื่นหัวเราะเล่นกันหรอกจ้า

อิอิ บาย

Comment

ขอโทษ คับล้อเล่นคับ

Comment

แหม ทำไปได้!!!

Comment

ใ่ส่ได้ก็เทพแล้วล่ะเพ่

Comment

แหะๆ DDR กับ DDR2 ขามันไม่ตรงกันนิ คงยัดไม่ลงหรอก 555

Comment

ใส่เลยครับซื้อมาสัก 3 ตัว เกะ slot ใส่ram ออก บัดกรีขาแรมติดเมนบอด สุดยอดคราวนี้ก็ oc วิ่งสัก 7.5Gh ไปเรยท่าน5555

Comment

ทำไมตอบกันเเบบนี้ครับ เสียมารยาทงะ
                            เขาถามว่าได้หรือไมก็ตอบไปสิว่าได้หรือไมทำไมต้องมา เเนบเเนม ด้วยครับ
                            บ้างคนเขาไม่รู้จิงๆถึงมาถาม ไม่มีใครอยากถามโง่ๆหรอกครับ

Comment

Originally posted by saint_windom View Post
                              ทำไมตอบกันเเบบนี้ครับ เสียมารยาทงะ
                              เขาถามว่าได้หรือไมก็ตอบไปสิว่าได้หรือไมทำไมต้องมา เเนบเเนม ด้วยครับ
                              บ้างคนเขาไม่รู้จิงๆถึงมาถาม ไม่มีใครอยากถามโง่ๆหรอกครับ

Comment

Working...
                              X