Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้าตอนลงวินโดว์ครับช่วยทีระละเอียดข้างในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้าตอนลงวินโดว์ครับช่วยทีระละเอียดข้างในครับ

ครับ ตอนใส่แผ่นบูตเข้าวินโดวแล้วโหลดเซทอัฟเรียบร้อยก่อนเข้าตรงที่แสดงพาติชั่น(ที่ให้เลือกไดร์ฟลงวินโดว์อะครับ)มันเข้าตรงนี้ไม่ได้ มันเป็นจอฟ้าครับ รู้สึกโค้ดจะรหัส 0x000007B ครับ ลองเปลี่ยนแผ่นก็แล้ว ถอดแรมออกมาเช็ดก็แล้ว เปลี่ยนช่องก็แล้ว ไงก็ไม่ได้ครับ เกี่ยวกับ ฮาร์ตแวร์รึเปล่าไม่แน่ใจ เสปคเครื่องผม
    PD820
    M/B P5LD2 V.20/C
    RAM Kingmax 667 Tiny 512*2
    VGA EAX1600Pro
    ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

ลองฟอร์ทแมท HDD ด้วย Dos ทามดาดูก่อนสิครับ เครียข้อมูลใน HDD ดูก่อน อาจมีส่วนทำให้แฮ้งได้

Comment

ปรับ ไบออส ไรไปบ้างหรือป่าวงับ ลองปรับไปเปง default ก่อน ละลง
      อาจเปง จาก ดีเทค ฮาดเเวร์ ละ บางตัวมันเสีย เลยลงไม่ผ่าน
      ท่าไง หาเเผ่นวินโด้ที่มะมี driver มาลงงับ

Comment

Working...
      X