Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless ในอพาร์ทเม้นต่อสองเครื่องได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless ในอพาร์ทเม้นต่อสองเครื่องได้ไหมครับ

คือผมใช้น็ต1userกับคอมหนึ่งตัวตอนนี้อยากต่ออีกตัวได้ไหมครับถ้าไดเซ็ทยังไงครับdevice manager ขึ้นsystem interrupt control
    Last edited by subill; 21 May 2009, 13:39:17.

หมายถึงให้มันต่อ Wireless ได้ทั้งสองเครื่องเลย หรือว่า ให้ออกเน็ตได้ครับ มันมี 2 วิธี
    1.คุณต้องเสียค่าบริการเหมือนเครื่องแรก
    2.คุณหาสายคอร์ทมาต่อเข้าด้วยกันทั้งสองเครื่องแล้วเซ็ทเครื่องที่ต่อ wireless ให้มันแชร์เน็ต ครับ

Comment

-ขอบคุณครับ เข้าใจแล้วเพราะเขาบร็อคmac address

Comment

มีโปรแกรม แก้ mac address ให้เหมือนกันได้ครับ หรือลองหา วิธีใน goole ดู เปิดได้ทีละเครื่อง - -

Comment

ทำได้แล้วครับโดยการ mac addess แต่สงสัยว่าเปิดใช้พร้อมกันได้ไหมครับ

Comment

ลองใช้ ตัวนี้ดู ครับ

WL330gE hotspot mode

แล้วให้ แจก IP น่าจะได้ครับ

Comment

แนะนำ client router ครับ เอา net จากในหอมาแชรือีกทีนึง

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด/keycard

Comment

ตอนนี้เล่นได้ที่ละเครื่งครับแต่รับสัญญาณไม่เท่ากันโน๊ตบุครับไป54mbpsพีซีได้แค่18mbpsเองครับ
                มีวิธีทำให้ตัวรับมันแรงขึ้นไหมครับ
                Attached Files

Comment

Working...
                X