Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมตัวเล็กที่ระบายให้ชิฟเชต มันมี2พินเอง จะทให้เป็น3พินได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมตัวเล็กที่ระบายให้ชิฟเชต มันมี2พินเอง จะทให้เป็น3พินได้ไหม

จะแกะที่บอร์ดเก่าออกมาใส่ แต่บอร์ดผมเป็น3พินคับจะโมยังไง ไม่ให้มันตูม

...2 เสียบ 3 ได้นี่ครับ ไม่ต้องโม...

Comment

เสียบเข้าได้ไงอ่า

Comment

Originally posted by saksith View Post
        เสียบเข้าได้ไงอ่า
        ก็เสียบขั้ว + - ธรรมดางัยครับ

Comment

คือผมไม่มีความรู้ด้านนี้อ่ะ จะรู้ได้ไงว่าไหน+ - เสียบผิดตูมไหมคับ

Comment

สายสีแดงจะเป็น + สายสีดำจะเป็น ground ครับ

ส่วนหัว 3 พิน ที่บอร์ด ขั้ว + จะอยู่ตรงกลาง

ground จะอยู่ขวา ของ + ถ้าไอสลักอยู่ด้านบน ครับ ลองดู

Comment

ลองแกะพัดลมออกมาดูนะครับ ถ้ามีขั้วเหลือตามในภาพก็ต่อสายไฟไปได้เลยครับ เส้นนั้นเส้นวัดรอบ

Comment

ใช่คับเอก ของผมมีขั้วเหลือแต่อยู่ขั้วกลางเลย

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                  ลองแกะพัดลมออกมาดูนะครับ ถ้ามีขั้วเหลือตามในภาพก็ต่อสายไฟไปได้เลยครับ เส้นนั้นเส้นวัดรอบ

ไหนอ่ะมองไม่เห็น วงกลมให้ดูหน่อยจิ

Comment

Originally posted by Merfo View Post
                    ไหนอ่ะมองไม่เห็น วงกลมให้ดูหน่อยจิ
                    ข้างๆเส้นสีแดงใงพี่

Comment

555++จะโมซะหน่อยพังซะงั้น งัดแรงไปหน่อยแกนที่ติดกับใบพัดมันหักซะงั้น แล้วแผงวงจรมันติดไรอ่ะงัดไม่ยอมออกเลย ติดหนึบยังกะกาวเลย

Comment

Originally posted by saksith View Post
                        555++จะโมซะหน่อยพังซะงั้น งัดแรงไปหน่อยแกนที่ติดกับใบพัดมันหักซะงั้น แล้วแผงวงจรมันติดไรอ่ะงัดไม่ยอมออกเลย ติดหนึบยังกะกาวเลย
                        กรรม รุ่นที่เป็นบูตออกไม่ยาก แต่แบบลูกปืน ต้องหาไรมารอง เคาะออกมา แต่ไม่ต้องถอดบัดกรีไม่ได้เหรอครับ?

Comment

อืม

Comment

Working...
                          X