Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++การ์ด X1600Pro กับบอร์ดชิปของ nfore 4 +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++การ์ด X1600Pro กับบอร์ดชิปของ nfore 4 +++

มันใช้ด้วยกันได้รึป่าวครับ เห็นบางคนบอกใช้ร่วมกันมีปัญหา มีวิธีแก้ป่าว
    แนะนำที ว่าจะหาบอร์ดใหม่ถ้ามันมีปัญหา จะได้เลี่ยงๆไว้ ไปดูชิปตัวอื่น

มันเคยเป็นปัญหากับ NF4 ครับแต่ปัจจุบันน่าจใช้ได้แล้วน่ะครับ เมื่อก่อนที่โครมๆเลยก็ asus k8n4-e ครับ ผมก็คือ 1 ในนั้นครับ X1600PRO ของ spark ครับ

Comment

เห็นเขาว่าปัญหานี้ทาง asus แก้ไขแล้วนะครับ

Comment

น่าจะมีนิดหน่อย

ผมเคยใช้ X1600XT กับ DFI NF4

ภาพกระพริบบ่อยๆ ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย เพราะไม่เคยลองกะเครื่องอื่นเลย

Comment

ผมเคยลงวีธีแก้ Spark x1600pro กับ K8N4-E แล้วเพราะผมใช้คู่นี้อยู๋วีธีแก้อยู๋เว็บเก่าอะคับ
          ส่วน X1600 ยี้ห้ออื่นๆ ใช้กับ K8N4-E ได้ไหมขอตอบว่าได้และก้อไม่ต้องลงตัวแก้ไดๆเลยครับ
          เพราะตอนแรกใช้ของ spark อยู่ต้องลงตัวแก้ หลังจากนั้นใช้ ยีห้ออื่นๆ ไม่ต้องลงตัวแก้ไดๆทั้งสิ้นครับสรุปเป็นเฉพาะของ Spark เท่านั้นครับผมมั่นใจ เหอๆ

Comment

ถ้ามันไม่ work งัยก็ลอง flash bios ดูครับ หรือไม่ก็ ยกไปให้ 0 เขาทำให้ อิอิ

Comment

Working...
            X