Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนทำ Water Block หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนทำ Water Block หน่อยครับ

สอนทำ Water Block หน่อยครับ พอดีจะทำ Water Cooling ครับ Socket 775LGA ครับ Water Blockทำด้วยทองแดงครับ รบกวนสอนหน่อยครับ หรือ เอาิลิงค์มาก็ได้ครับ ขอยคุณมากครับ

ก่อนทำต้องออกแบบมาก่อนนะครับ ว่าจะเป็นรูปทรงแบบไหน
    ให้น้ำไหลผ่านทองแดงยังไงถึงจะได้ประสิทธิภาพสูงสุด

ถ้าจะเอาง่ายๆไม่ยากนัก ก็เอาทองแดงหนาสัก 6-10 มม.
    ตัดเป็นสี่เหลี่ยมแล้วเอาไปกลึงเนื้อทองแดงตรงกลางเป็น
    ทรงกระบอกให้น้ำไหลผ่านได้สะดวก แล้วทำฝาอะคลิลิก
    ปิดเป็นอันเสร็จ อ้อ อย่าลืมใส่ยางโอริงกันน้ำรั่วด้วย

Comment

เด๊่ยวถ้าคืนนี้สุนทรีย์ จะนั่งออกแบบให้ซักแบบ 2 แบบแล้วกันนะครับ เอาแบบว่ามาเป็น Drawing พร้อมส่งร้านได้เลย

Comment

SymphonY

คุณ ZolKorn ช่วยออกแบบให้ทีน่ะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงที่สุดเลย ช่วยหน่อยน่ะครับ สนับสนุนหน่อยน่ะครับ

Comment

ขอเชียร์อีก1เสียงครับ คุณ ZoLKoRn รบกวนออกแบบ ให้ ช๊อกเก๊ต A ด้วยนะครับ ของเก่า

อยาก เล่นน้ำบ้าง อิอิ ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

ออกแบบเองแจ่มเป็ดไปเลย

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกเสียงเชียร์น่ะครับ ยังไงก็ ช่วยหน่อยน่ะครับ สนับสนุนหน่อยน่ะครับ

Comment

เอาเป็นว่าพรุ่งนี้เอามาลงให้แล้วกันนะครับ ขอหาข้อมูลขนาดของโอริงก่อนหน่อยนะครับ ว่าบ้านเรามีขายขนาดเท่าไหร่บ้าง จะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง

Comment

ขอบคุณมากครับ
                  Last edited by slwind; 19 Apr 2017, 02:02:49.

Comment

ปูเสื่อรอชม

Comment

รอแล้วรอเล่า บ้านผมมี โอริง ครับทุกไซต์

Comment

ง่า หายไปไหนหมดละครับ สนับสนุนกันหน่อยสิครับ

Comment

อิอิ อยากดู

Comment

ปูเสื่อรอ เมื่อไหร่คุณ ZoLKoRn จะมาน้อ บอกว่าจะมาลงวันที่ 4 เมษายน 2550 วันนี้ 5 แล้วยังไม่เห็นเลยครับ แงๆ

Comment

งั้นเอา Water Block สำหรับ Chipset ไปดูคร่าวๆก่อน

ผมใช้แผ่นทองแดงขนาด 40 x 40 x 6.5 mm. กลึงเป็นแอ่งรูปทรงกระบอก
                              แล้วกลึงขอบรอบนอกเพื่อวางโอริงขนาด 35 mm ลงไป แล้วตัดแผ่นอะคลิลิก
                              ขนาด 40 x 40 x 5 mm. เพื่อทำฝาปิด
                              Last edited by darkwing6611; 7 Apr 2007, 23:04:39.

Comment

Working...
                              X