อยากทราบเรื่อง CPU ฮีตซิงค์ สำหรับ Smilodon ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: อยากทราบเรื่อง CPU ฮีตซิงค์ สำหรับ Smilodon ครับ

OverclockZone Member yamatakeru's Avatar

Default อยากทราบเรื่อง CPU ฮีตซิงค์ สำหรับ Smilodon ครับ

ผมใช้ MB ASUS P5Q-E กับเคส SMILONDON ครับ(เท่าที่เคยสังเกตุ เหมือนแต่ละบอร์ดตำแหน่งCPU ไม่เท่ากัน)
    อยากใช้ ฮีตซิงค์ แบบตั้ง ตอนแรก กะจะถอย ตระกูล Tr 120 มาแต่ดูๆ แล้วมันชนกับคานสีดำ
    คือเรื่องของเรื่องไม่อยากเอามันออกน่ะครับ อยากให้ช่วยแนะนำ หน่อย ว่าพอมีตัวไหนที่ใส่แล้ว
    ไม่ต้องเอาคานนี้ออกบ้าง ใครพอรู้บ้างช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณครับ
    รูป รูป
    Last edited by yamatakeru; 25 May 2009 at 04:58:36.

OverclockZone Member JupiterZ's Avatar
    Rama 2 Bangbon Bangkae

ใช้ Zalman 9700 NT อยู่ครัยใส่ได้สบ่ยไม่มีปัญหาเลย พัดลมตรง CPU ก็ไม่ติดนะ พอดีเป๊ะๆ

OverclockZone Member longbow's Avatar

แมงป่องแดงน่าจะได้ครับ เพราะว่า SmildonกับSagitta ขนาดพอๆกันเคส Sagitta ใส่แมงป่องแดงสบายๆครับ

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

TrueBkackใส่แล้วไม่ติดคานดำครับ แต่ติดพัดลม8Cm.ตรงฝาข้าง

OverclockZone Member Rafa_Pond's Avatar

Zalman 9700NT ครับ ผมใช้อยู่กับ Raidmax Sagitta2 ครับ

OverclockZone Member yamatakeru's Avatar

ขอบคุณ มากนะครับ ทุกๆความเห็นเลย

Quote Originally Posted by รักกันดี~* View Post
    TrueBkackใส่แล้วไม่ติดคานดำครับ แต่ติดพัดลม8Cm.ตรงฝาข้าง

จริงหรอครับเนี่ยยยย มีลุ้นแฮะ ถ้าใส่ไม่ได้ คงต้องมาประกาศขายกันในOCZ นี่หละ

OverclockZone Member KOOBIRD's Avatar

เดี๊ยรอสอย เอิ๊กๆๆ

xdearz's Avatar

ของผมนานแล้วครับ ASUS Silent Knight II ใส่กับ SMILONDON ได้ครับ

จน บัดนี้ ผมยังตัดสินใจไม่ถูกเลย เพราะว่า ต้อง ตัดสินใจเรื่อง หน้าตา (ขนาด) ที่เข้ากับเคส หรือว่า เอาประสิทธิภาพดี เพราะว่า ใช้งานแบบไม่ได้โอเวอร์คล็อก(ซักเท่าไร...เหอๆๆ) แต่สงสารCPU ตอนเรนเดอร์ พวกงาน 3D - -"
    ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ

Bookmarks

Bookmarks