Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาดู case ที่ผมคิดทีครับ OK ไหมครับแบบนี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แนวดีครับ

แต่พัดลมเสียงคงดังมากมาย

Comment

ดีๆๆ
      ยุงไม่กัด 555+

Comment

ดูมันลำบากๆยังไงไม่รู้นะครับ

Comment

แนวดีๆ ทำเมื่ไรมาชมกันครับ

Comment

ชอบพัดลมท่าจะเย็น

Comment

ไม่มีคอมใหม่ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ ทำไว้ก่อนรอซื้อคอมใหม่เลย ทำเสร็จคอมใหม่ลงพอดี
              m/b ขนาดเท่ากันทุกรุ่นหรอครับ (ไม่รู้จริงๆ - -) กลัวทำเสร็จแล้วใส่ไม่เท่ากันซวยเลย O_o

ควาจริงก็คือ ผมยังไม่เคยทำอะไรแบบนี้เลย กลัวว่าจะะทำเสียมากและขาดประสบการณ์ ขนาดแกะ-เปลี่ยน ฮาร์ดแวร์เองยังไม่เคยทำเลยครับ ผมยังไม่รู้อะไรหลายๆอย่างอยากจะศึกษาให้มากๆ ก่อนจะลงมือทำจริงอ่าครับ

เรื่องที่ผมอยากรู้ที่คิดออกในตอนนี้คือ

1.แผ่นอะคริลิคหนา 0.5 mm และ 0.3 mm ขนาด 1 ตารางฟุต ราคาประมาณเท่าไรครับ (หาราคาที่แน่นอนไม่ไดสักที)
              2.ใช้ขนาดตามด้านบนพอไหมครับ
              3.ใช้อะไีรเจาะรูน็อตครับ
              4.อยากใช้เครื่องยิงเลเซอ เพราะเห็นงานของท่าน Aegis แล้วเรียบร้อยดีครับ
              (ตามบอร์ดนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=469190 )
              แต่เห้นว่าแพงมาก อยากถามว่า ในเขตธนบุรี มีพีคนไหนรับยิงคิดถูกๆไหมครับ
              5.ตอนนี้ยังคิดไม่ออกวาบอร์ดแนวตั้งจะหาอะไรยึดดีไม่ใ้ห้โครงเครง ช่วยออกความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ *-*
              Last edited by winterday; 23 May 2009, 00:31:06.

Comment

สำหรับผมแนะนำให้ไปหาซื้อเคสเก่าถูกๆ มาศึกษาดูครับ ทั้งระยะ dimension ต่างๆ โดยเฉพาะเคสทำเอง สิ่งที่จะขาดก็คือ พวกสวิทช์และ front panel ต่างๆครับ ยังไงซื้อเคสเก่าๆ ตัวละร้อยสองร้อยมาไว้ก็ดีครับ อาจได้แงะนู่นแงะนี่มาใช้ อ้อ อะคริลิคที่ว่าจากประสบการณ์ผมว่าบางไปนะ ท่านอื่นว่าไงครับ
                Last edited by s4410020; 23 May 2009, 00:47:53.

Comment

อัฉริยะบุคคลตัวจริง ^^

Comment

ใช่ๆ เคสเขาคิดได้แนวดีนะ ชอบๆ

Comment

สำหรับผมแนะนำให้ไปหาซื้อเคสเก่าถูกๆ มาศึกษาดูครับ ทั้งระยะ dimension ต่างๆ โดยเฉพาะเคสทำเอง สิ่งที่จะขาดก็คือ พวกสวิทช์และ front panel ต่างๆครับ ยังไงซื้อเคสเก่าๆ ตัวละร้อยสองร้อยมาไว้ก็ดีครับ อาจได้แงะนู่นแงะนี่มาใช้ อ้อ อะคริลิคที่ว่าจากประสบการณ์ผมว่าบางไปนะ ท่านอื่นว่าไงครับ
                      ขอบคุณที่แนะนำครับ เป็นคำแนะนำที่ดีมากจริงๆ

อัฉริยะบุคคลตัวจริง ^^
                      ขอบคุณครับที่ชม ชมผมหรือชมท่าน s4410020 หว่า -.-

หนาสัก 8 mm ไหวไหมหว่า ที่จิงอยากให้รวมราคาทั้งหมดแล้วไม่เกิน 1300 อ่าครับ แต่ถ้าใช้หนาขนาดนี้คงทะลุ 2000 แง๋เลยT^T

ขอโทษทีครับ อย่างงี้เป็นการปั๊มกระทู้ไหมครับ กลัวโดนด่า - -

Comment

เมพขิงๆ

Comment

มารอดูคับ

Comment

รอดูเหมือนกันมันจะเป็นไงหว่า อิอิ

Comment

รอชมขอรับ

Comment

Working...
                              X