overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: [Preview] Terminator Salvation

OverclockZone Member introreroy's Avatar
    Bangsaen Chonburi��

Default [Preview] Terminator Salvation

สวัสดีคับกลับมาอีกครั้ง เอิ้กๆ

วันนี้ขอมา Review เกม Terminator Salvation ให้ได้ดูกันคับ

ไม่ขอพูดอะไรมากคับเริ่มกันเลยดีกว่า

สเปคเครื่องคับ

Terminator Salvation
    Publisher: Evolved Games
    Developer: GRIN

Minimum System Requirements
    Processor: Pentium Dual Core E2180 (2 GHz)/AMD Athlon 64 X2 4200+ (2.2 GHz)
    Memory: 1 GB
    Hard Drive: 8+ GB Free
    Video Memory: nVidia GeForce 8 series/AMD Equivalent (Shader Model 3.0)
    Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound cards
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive

Recommended System Requirements
    Processor: Intel Core 2 Quad Q9550 (2.83 GHz)/AMD Equivalent
    Memory: 2 GB
    Hard Drive: 8+ GB Free
    Video Memory: NVIDIA GeForce series 200/ AMD equivalent (Shader Model 3.0+)
    Sound Card: DirectX 9.0c compatible sound cards
    DirectX: 9.0c
    Keyboard & Mouse
    DVD Rom Drive
    Controller support: Microsoft X360 USB game pad preferred

หน้าจอตอนเริ่มเกมคับ

หน้าต่าง Options

หน้าตอน Loading

ภาพภายในเกมคับ

จากที่ทดสอบเล่นมา ระบบถือว่าดีพอควรคับ
    แต่ภาพยังไม่สวยเท่าที่ควร
    Ai ซ้ำไปซ้ำมา มีไม่กี่ตัว
    การเดินนี้คล้ายๆ Wanted เลยคับ(ก็มันบริษัทเดียวกันนิหว่า- -a)

ก็ผมก็ให้คะแนนเกมนี้ 8.5 ล่ะกันคับสำหรับผม อิอิ

ก็จบ Review เพียงเท่านี้คับผมไงมีรูปจะมาลงให้อีกคับ

ขอบคุณที่ติดตามชมคับผม

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ไม่มีอะไรเลย น่าจะเรียกว่า Preview มากกว่า ^^

OverclockZone Member UnderoatZ's Avatar
    สุพรรณบุรี to ดาวคะนอง

review แล้วหรือครับ ยังงง??
    แต่ก็ขอบคุณ

OverclockZone Member GIGKOK's Avatar

อยากจับมือ กับเจ้าของ พรีวิวจังเลย ให้ 8.5 ให้เยอะมาก

เป็นผมอยากให้ ซัก 9 เลย ครับ ภาพผมว่าสวยกว่า wanted อีกนะ

ติดตรง Ai มีแต่ตัวเดิมๆ ถ้าเอาฉากตรงขับรถ มาวิ่งแทน ผมว่าเกมส์คงจะยาวขึ้นน่ะ *0*

ปล.มีวิธีทำให้สามารถใช้จอย PC ธรรมดาเล่นแบบ Co op ได้รึป่าวครับ

ขอบคุณครับ....

OverclockZone Member a_power's Avatar

ผมว่าเล่นให้สนุกก็พอแล้วครับไม่ต้องสนใจว่ามันเป็นแบบไหนหรอกครับ เพราะเรายังสร้างเกมส์เองไม่ได้เลยจะสนทำไม่ว่ามันจะเป็นอย่างไร เล่นเข้าไปครับถ้าไม่มีให้เล่นแล้วจะรู้สึกครับ

OverclockZone Member k911's Avatar

ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมเกมของค่าย GRIN ในส่วน Option ที่ปรับภาพมันไม่มีอะไรให้ปรับเลย มีให้เลือกแค่ Resolution เท่านั้น ถ้าใครที่เล่น Wanted ก็คงจำได้ว่าแทบไม่มีอะไรให้ปรับภาพเลยเช่นกัน ตอนนี้ชักเริ่มเป็นห่วงอีกหนึ่งเกมที่รอคอยเกมอย่าง Bionic Commando แล้วล่ะสิ กลัวจะไม่มีอะไรให้ปรับอีกล่ะเนี่ย

OverclockZone Member Andriod's Avatar

กราฟฟิคก็ถือว่าดีพอใช้ ตามมาตรฐานของค่าย แต่ถ้าเทียบกับเกมส์ระดับเวริลด์คลาส อย่าง Crysis Farcry2

Fallout3 นี่ยังค่อนข้าง******งไกล AIซ้ำไปซ้ำมาเหมือนWanted เล่นเอามันส์ก็ถือว่าทำได้เยี่ยม แต่ถ้าเล่นหา

ข้อจับผิดก็ถือว่าทำได้ไม่ดี เซ็งตรงมันปรับรายละเอียดไม่ได้เหมือนกัน แต่เกมส์นี้กับWanted ฃองใช้Fraps

วัดดูนี่มีทะลุเกิน120Fps ถือว่าลื่นหัวแตกของจริง เครื่องแรงก็ลื่นเวอร์ แต่ถ้าเครื่องไม่ถึงนี่ก็น่าจะกระตุกเพราะ

ปรับอะไรไมได้เลย Bionic Commandoก็คงให้ปรับแต่Res.ตามสเตปแหล่ะผมว่า
    Last edited by Andriod; 24 May 2009 at 03:30:01.

OverclockZone Member

bionic เท่าที่เล่นไปซักพักนึงผมว่าก็ไม่ได้สนุกมาก ไม่คิดมากก็เล่นได้เรื่อยๆครับ ของ360 นะ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

มาอัพเดท รูปเพื่มเติมใช้เวลาจบ 2ชัวโมงเกือบๆ 3ชัวโมงครับสั้นมาก กราฟฟิกเกมส์ไม่มีอะไรมากลื่นดี ตัวเกมส์สั้นมากเกินไปหน่อย ความสนุกก็พอเล่นได้แต่ถ้ายาวกว่านี้และเนื้อเรื่องดีกว่านี้คงจะเป็นเกมส์ที่ ดีได้ไม่อยากเท่าไหร แต่ตัวเกมส์ขาดการขัดเกลาพอสมควร เป็นเส้นตรงเกินไป เอาไป 5/10 ละกันครับ

karas100's Avatar

อ่าว ซะงั้น ใช้ระบบหลอดเรอะเนี่ย ปรี้ดเลย กะจะยิงแหลกแบบวอนเต็ดสะหน่อยไม่ใช่ระบบฟื้นตัว เสียดายจุดนี้จริงๆ

ทำไมผมลงเกมไม่ได้นะ

OverclockZone Member introreroy's Avatar
    Bangsaen Chonburi��

ฟื้นตัวได้คับผม

แต่มันต้องเหมือนกับว่า ต้องฆ่า Ai ให้ตายก่อนประมาณนั้น

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    อ่าว ซะงั้น ใช้ระบบหลอดเรอะเนี่ย ปรี้ดเลย กะจะยิงแหลกแบบวอนเต็ดสะหน่อยไม่ใช่ระบบฟื้นตัว เสียดายจุดนี้จริงๆ
    ผมว่าเกมบู้อย่างนี้ไม่เล่นระบบฟื้นตัว ผมไม่เล่นแน่ครับ

อย่างกับเกียร์ไม่ฟื้นตัวจะรอดหรอครับ- -

มีคนบอกภาพกากๆ ผมว่ามันโอเคนะครับ แต่ตัวละครทำห่วยไปหน่อย

ความจริงวิวฉากไรงี้ทำดีนะครับ แต่มันไม่ค่อยพริ้ว แต่เกมลื่นนะครับ

เกมก็มันส์ดีนะครับ ขนาดฟื้นตัวผมยังไม่รอด

ปล.ผมเล่นใน360ครับบบบ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ระบบหลอดอ่ะมันดี มันกดดันดีออก
    แต่ดีสุดต้องระบบแบบเฟียร์ เก็บเลือดสำรองได้ ไม่สบายเกินไป และไม่ต้องกลัวเวลาพลาดอะไรโง่ๆเช่นตกตึกจนเกือบตายแต่หาของเพิ่มเลือดไม่ได้

OverclockZone Member Moooza's Avatar

เรื่มเกมส์ไม่ได้ เด้งออกทุกทีเลย ช่วยผมที เห้นมีบางคนเล่นได้บางคนเล่นไม่ได้มันยังไง แล้วยังมีข่าวว่า เรียกคืนเนื่องจากมีปํญหาไม่สามารถรันเกมส์ได้อีก (อเมริกาเหนือไรนี้ละ) ช่วยให้ความกระจ่างทีหะ

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

gameplay ผมว่าหนุกในระดับนึงเลยครับ

แต่ความรู้สกที่เจอคือ
    - เราไม่ได้สุ้กับ havester หรอกเหรอ
    - ห้ะ นี้นะฉากจบ ..! ( มีหุ่นประมาน 8-9 ตัวเดินมาให้เรายิง rpg ใส่เล่น )
    - เนื้อเรื่องเหมือนจะซึ้ง แต่มันไม่ใช่เลยอ่ะ
    - ห้ะ จบแล้วหรอ -*-

ภาพผมก็ว่าโอดีนะครับ ระบบอินเตอเฟสก็ใช้ได้ เกมเพลย์สนุกดี เสียงปืนก้องแก้งหน่อย ศัตรูไม่หลากหลาย
    ai ฝั่งเราค่อนข้างไม่ฉลาด แต่โดยรวมๆผมว่าสนุกกว่า wanted ขอรับ

ถ้าให้คงให้ประมาณ 6.5 - 7 โดนตัดไปหลักๆเลยคือเกมสั้น ศัตรูจำเจ เนื้อเรื่องเฉยๆขอรับ

OverclockZone Member Godarmy-Revolver's Avatar

เซ็งเป็ดมากๆสัหรับเกมส์นี้ boss ก็ไม่มี ai ก็นับได้เลย เล่นเกมส์ mario ยังมันส์กว่าเยอะ

OverclockZone Member SliPPerHoLLoW's Avatar

เกมนี้เป็นเกมร์ที่ทำให้ตกใจจสุดขั้วเลยขอบอก มันโคด แบบว่าเล่นๆอยู่จบแบบไม้รู้ตัวซะงั้น สั้นมากๆ เหมือนเล่นเกมโฆษณาเลย แบบว่าเล่นจบ 5 รอบได้เท่ากับเกมร์อื่นรอบเดียว แต่มันดีนะ

ผมว่ามันง่ายไปอ่าครับเกมนี้

ขนาดผมเล่นใน 360 จอยมันสู้เมาส์พวกท่านม่าใด้อยู่แล้ว

ท่าเล่นช่วยกาน2คนนี่ ง่ายแบบไม่รู้จาพูดยังไงเลย

เซงตรงต้องอ้อมไปยิงข้างหลังให้คนอื่นล่ออ่าครับ

ละก้อ เลือดเพิ่มง่ายไปป่าว ยืนเฉยๆๆ5วิเต็ม

อมตะชัดๆๆ

ผมว่ามันง่ายไปอ่าครับเกมนี้

ขนาดผมเล่นใน 360 จอยมันสู้เมาส์พวกท่านม่าใด้อยู่แล้ว

ท่าเล่นช่วยกาน2คนนี่ ง่ายแบบไม่รู้จาพูดยังไงเลย

เซงตรงต้องอ้อมไปยิงข้างหลังให้คนอื่นล่ออ่าครับ

ละก้อ เลือดเพิ่มง่ายไปป่าว ยืนเฉยๆๆ5วิเต็ม

อมตะชัดๆๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks