Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าการ์ดตัวไหนดูหนังไฮเดฟได้ดีบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^

^

+1 สัก 2 Tb จัดไป แยก Folder หนังธรรมดา กับหนังผู้ใหญ่ด้วย อิอิ

Comment

Originally posted by phimarn View Post
      อยากจะดูมั่งจังหนังHDเนี้ยแต่เน็ทไม่เทพไม่รู้จะโหลดยังไง คิดไปเศร้าใจนัก
      ผมมีนิดหน่อยครับ
      ถ้าอยู่ใกล้ๆ จะเอา HDD มาก๊อปก็ได้นะครับ
      pm มาเลยครับ

แล้วใครมีผมขอแลกได้ไหมครับ
      มีหนังอยู่ประมาณ 70 เรื่องครับ
      ถ้าใครขอแลฏหรือจะขอก๊อปเดี๋ยวส่งรายฃื่อหนังให้ครับ

Comment

ขอถามนอกเรื่องนิดนะครับ การ์ดซาวด์เนี่ย มีส่วนช่วยทำให้เสียงดูหนังหรือฟังเพลงออกมาเพราะขึ้นรึเปล่าครับ ผมไม่เคยเล่นการ์ดซาวด์เลยใช้ออนบอร์ดตลอด แนะนำหน่อยครับ แล้วการ์ดตัวไหนที่ราคากลางๆแล้วเสียงดีๆบ้างครับ

Comment

ใช้แค่ตัวนี้ผมว่าก็เหลือๆแล้วครับ ประหยัดไฟดีมาก ภาพและเสียงออกมาด้วยกันผ่านหัวแปลง DVI ไป HDMI เลย

พันนิดๆ ถูกดีครับ
          Last edited by Leim; 14 Jun 2009, 17:25:13.

Comment

Originally posted by Gaz View Post
            ขอถามนอกเรื่องนิดนะครับ การ์ดซาวด์เนี่ย มีส่วนช่วยทำให้เสียงดูหนังหรือฟังเพลงออกมาเพราะขึ้นรึเปล่าครับ ผมไม่เคยเล่นการ์ดซาวด์เลยใช้ออนบอร์ดตลอด แนะนำหน่อยครับ แล้วการ์ดตัวไหนที่ราคากลางๆแล้วเสียงดีๆบ้างครับ
            มีผลแน่นอน แต่ต้องจับคู่กับลำโพงดีๆซักชุดด้วยนะ ส่วนซาวด์การ์ดลองหา 2Zs หรือไม่ก็ Xtreme Music มาฟังดูครับ ผมว่าเหมาะสำหรับผู้ที่เริ่มต้นเล่นซาวด์การ์ดนะ

Comment

Originally posted by Gaz View Post
              มันขึ้นอยู่กับลำโพงด้วยครับ ตามท่าน NZXT ว่าเลยครับ

Comment

Originally posted by just View Post
                สีของnvidia กับ ati ต่างกันนิดหน่อยครับ เพราะค่าdefaultมาไม่เหมือนกัน
                ผมย้ายจากhd3650 มาเล่น8600gtแทน กลับชอบnvidiaมากกว่า
                เพราะมันเปิดcuda+edge enhance+noise reductionได้แทบทุกไฟล์
                ตอนเล่นati driverมันเป็นไรไม่รู้ เปิดedgeกับnoise ไม่ได้ เปิดแล้วไม่มีผลเลย
                เรื่องสีก็ปรับชดเชยกันได้ครับ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่
                เปิดcuda+edge enhance+noise reduction คืออะไรครับ แล้วเปิดที่ไหนยังไงครับ

Comment

Originally posted by just View Post
                  สีของnvidia กับ ati ต่างกันนิดหน่อยครับ เพราะค่าdefaultมาไม่เหมือนกัน
                  ผมย้ายจากhd3650 มาเล่น8600gtแทน กลับชอบnvidiaมากกว่า
                  เพราะมันเปิดcuda+edge enhance+noise reductionได้แทบทุกไฟล์
                  ตอนเล่นati driverมันเป็นไรไม่รู้ เปิดedgeกับnoise ไม่ได้ เปิดแล้วไม่มีผลเลย
                  เรื่องสีก็ปรับชดเชยกันได้ครับ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่
                  เปิดcuda+edge enhance+noise reductionได้แทบทุกไฟล์

ที่ว่านั่นคืออะไรครับ เปิดตรงไหนแล้ว วิธีการเซ็ททำยังไงครับ รบกวนหน่อย

Comment

งั้นขอถามอีกเรื่องก้อได้ครับ ข้างบนมะมีคนตอบ คือว่าสเปคตามลายเซ็นต์ผมใช้การ์ดของ ATI ได้ป่าวครับ หรือต้องเป็น AMD ???

Comment

งั้นขอถามอีกเรื่องก้อได้ครับ ข้างบนมะมีคนตอบ คือว่าสเปคตามลายเซ็นต์ผมใช้การ์ดของ ATI ได้ป่าวครับ หรือต้องเป็น AMD ???
                      ได้

Comment

มันไม่แยกเหรอครับว่า การ์ด ATI ต้องใช้กับ AMD ไรงี้

Comment

จะค่ายไหนก็แล้วแต่่

WINDVD ช่วยท่านได้

Comment

จะเข้ามารอหาความรู้

แต่ผมเตรียม spec แล้ว

HD4770 ดูหนัง Hidef ^^

Comment

GF9500GT ก็ดูได้ละครับ...

Comment

ผมทราบครับว่าการ์ดเบาๆก็ดูหนังไฮเดฟได้แล้ว แต่ว่าเอาเข้าจริงๆแล้ว การ์ดแรงๆ จะให้สี และการลื่นไหลในการดูได้ดีกว่ารึเปล่าครับ

Comment

Working...
                                X