ถ้า เป็น AGP EXPRESS คือ AGP8X หรือไม่ครับ และ เราจะเปิดให้เป็น 8X ได้ยังไงเหรอครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ถ้า เป็น AGP EXPRESS คือ AGP8X หรือไม่ครับ และ เราจะเปิดให้เป็น 8X ได้ยังไงเหรอครับ

OverclockZone Member ninenine's Avatar

Default ถ้า เป็น AGP EXPRESS คือ AGP8X หรือไม่ครับ และ เราจะเปิดให้เป็น 8X ได้ยังไงเหรอครับ

ถ้า เป็น AGP EXPRESS คือ AGP8X หรือไม่ครับ และ เราจะเปิดให้เป็น 8X ได้ยังไงเหรอครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    นครนายก (น้ำตกสาริกา)

PCI EXPRESS (16X)
    AGP (2X/4X/8X)
    PCI

AGP EXPRESS - ไม่มี อะ จำมาผิดปาวท่าน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    PCI EXPRESS (16X)
    AGP (2X/4X/8X)
    PCI

AGP EXPRESS - ไม่มี อะ จำมาผิดปาวท่าน
    ตามนั้น
    ขอแก้ให้นิดนึง PCI Express นั้นจะระบุเป็น x16 ครับ บ่ใจ้ 16x

แล้วก็ PCI ธรรมดานั้นจะมี 32bits กับ64bits เห็นได้ตามเครื่องเซิฟเวอร์อ่ะนะ

Quote Originally Posted by dogdog View Post
    ตามนั้น
    ขอแก้ให้นิดนึง PCI Express นั้นจะระบุเป็น x16 ครับ บ่ใจ้ 16x

แล้วก็ PCI ธรรมดานั้นจะมี 32bits กับ64bits เห็นได้ตามเครื่องเซิฟเวอร์อ่ะนะ
    555
    ผิด นิด ๆ หน่อย ๆ หยวน ๆ นาาาาาา

OverclockZone Member ninenine's Avatar

1 x AGP Express slot มันกี่ X เหรอครับ 8X หรือป่าว

และ เราจะดู ได้ยังไงเหรอครับ ว่า ของที่เราใช้อยู่มัน AGP กี่ X กัน แน่ เรากำหนด ได้หรือป่าว ครับ

Quote Originally Posted by ninenine View Post
    และ เราจะดู ได้ยังไงเหรอครับ ว่า ของที่เราใช้อยู่มัน AGP กี่ X กัน แน่ เรากำหนด ได้หรือป่าว ครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ninenine View Post
    กี่ X กำหนดที่บอร์ดแล้วก็ตัวการ์ดจอเลยค่ะ อย่างบอร์ดนี้รับ 4X บอร์ดนั้นรับ 8X การ์ดจอกล่องนี้เป็น 4X กล่องนั้นเป็น 8X ก่อนซื้อก็ต้องดูให้ดีก่อน

4X ใส่ช่อง 8X ได้ แต่ 8X เอามาใส่ช่อง 4X ไม่ได้นะเคอะ...

OverclockZone Member top41's Avatar

ได้ครับแล้วแต่บอร์ด
    ส่วนใหญ่จาใช้ X8 กันแล้วครับ
    X8 ก็สูงสุดของ AGP แล้วครับ
    ได้ที่ 2.1GB/S สุงสุกของ Bandwidth AGP แล้วครับ

OverclockZone Member OT's Avatar

Quote Originally Posted by voranand View Post
    กี่ X กำหนดที่บอร์ดแล้วก็ตัวการ์ดจอเลยค่ะ อย่างบอร์ดนี้รับ 4X บอร์ดนั้นรับ 8X การ์ดจอกล่องนี้เป็น 4X กล่องนั้นเป็น 8X ก่อนซื้อก็ต้องดูให้ดีก่อน

4X ใส่ช่อง 8X ได้ แต่ 8X เอามาใส่ช่อง 4X ไม่ได้นะเคอะ...
    4x กับ 8x ใส่กันได้นะคับ ไฟเลี้ยงเท่ากันจ้า

ตอนนี้ ใช้ CPU - Z ก็มองไม่เห็น อ่ะครับ ว่า เป็น x8 หรือ x4 ทำไง ดีครับ มีวิธีอื่นที่มองเห็นอีกไหม

OverclockZone Member termiee's Avatar
    มัณฑนา-วัชรพล, บางเขน

ตอนนี้ ใช้ CPU - Z ก็มองไม่เห็น อ่ะครับ ว่า เป็น x8 หรือ x4 ทำไง ดีครับ มีวิธีอื่นที่มองเห็นอีกไหม
    เข้าไปดูใน BIOS ครับ
    มันจะมีหัวข้อที่เกี่ยวกับ AGP ถ้ามีให้เลือกถึง 8 ก็คือ AGP8X

หรือไม่ง่ายสุด ก็เปิดคู่มือ Mainboard ครั

Quote Originally Posted by termiee View Post
    เข้าไปดูใน BIOS ครับ
    มันจะมีหัวข้อที่เกี่ยวกับ AGP ถ้ามีให้เลือกถึง 8 ก็คือ AGP8X
    มันไม่มีอะครับ bios คู่มือ ก็หาย อ่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks