Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า เป็น AGP EXPRESS คือ AGP8X หรือไม่ครับ และ เราจะเปิดให้เป็น 8X ได้ยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า เป็น AGP EXPRESS คือ AGP8X หรือไม่ครับ และ เราจะเปิดให้เป็น 8X ได้ยังไงเหรอครับ

ถ้า เป็น AGP EXPRESS คือ AGP8X หรือไม่ครับ และ เราจะเปิดให้เป็น 8X ได้ยังไงเหรอครับ

PCI EXPRESS (16X)
    AGP (2X/4X/8X)
    PCI

AGP EXPRESS - ไม่มี อะ จำมาผิดปาวท่าน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      PCI EXPRESS (16X)
      AGP (2X/4X/8X)
      PCI

AGP EXPRESS - ไม่มี อะ จำมาผิดปาวท่าน
      ตามนั้น
      ขอแก้ให้นิดนึง PCI Express นั้นจะระบุเป็น x16 ครับ บ่ใจ้ 16x

แล้วก็ PCI ธรรมดานั้นจะมี 32bits กับ64bits เห็นได้ตามเครื่องเซิฟเวอร์อ่ะนะ

Comment

Originally posted by dogdog View Post
        ตามนั้น
        ขอแก้ให้นิดนึง PCI Express นั้นจะระบุเป็น x16 ครับ บ่ใจ้ 16x

แล้วก็ PCI ธรรมดานั้นจะมี 32bits กับ64bits เห็นได้ตามเครื่องเซิฟเวอร์อ่ะนะ
        555
        ผิด นิด ๆ หน่อย ๆ หยวน ๆ นาาาาาา

Comment

1 x AGP Express slot มันกี่ X เหรอครับ 8X หรือป่าว

Comment

และ เราจะดู ได้ยังไงเหรอครับ ว่า ของที่เราใช้อยู่มัน AGP กี่ X กัน แน่ เรากำหนด ได้หรือป่าว ครับ

Comment

Originally posted by ninenine View Post
              และ เราจะดู ได้ยังไงเหรอครับ ว่า ของที่เราใช้อยู่มัน AGP กี่ X กัน แน่ เรากำหนด ได้หรือป่าว ครับ

Comment

Originally posted by ninenine View Post
                กี่ X กำหนดที่บอร์ดแล้วก็ตัวการ์ดจอเลยค่ะ อย่างบอร์ดนี้รับ 4X บอร์ดนั้นรับ 8X การ์ดจอกล่องนี้เป็น 4X กล่องนั้นเป็น 8X ก่อนซื้อก็ต้องดูให้ดีก่อน

4X ใส่ช่อง 8X ได้ แต่ 8X เอามาใส่ช่อง 4X ไม่ได้นะเคอะ...

Comment

ได้ครับแล้วแต่บอร์ด
                  ส่วนใหญ่จาใช้ X8 กันแล้วครับ
                  X8 ก็สูงสุดของ AGP แล้วครับ
                  ได้ที่ 2.1GB/S สุงสุกของ Bandwidth AGP แล้วครับ

Comment

Originally posted by voranand View Post
                    กี่ X กำหนดที่บอร์ดแล้วก็ตัวการ์ดจอเลยค่ะ อย่างบอร์ดนี้รับ 4X บอร์ดนั้นรับ 8X การ์ดจอกล่องนี้เป็น 4X กล่องนั้นเป็น 8X ก่อนซื้อก็ต้องดูให้ดีก่อน

4X ใส่ช่อง 8X ได้ แต่ 8X เอามาใส่ช่อง 4X ไม่ได้นะเคอะ...
                    4x กับ 8x ใส่กันได้นะคับ ไฟเลี้ยงเท่ากันจ้า

Comment

ตอนนี้ ใช้ CPU - Z ก็มองไม่เห็น อ่ะครับ ว่า เป็น x8 หรือ x4 ทำไง ดีครับ มีวิธีอื่นที่มองเห็นอีกไหม

Comment

ตอนนี้ ใช้ CPU - Z ก็มองไม่เห็น อ่ะครับ ว่า เป็น x8 หรือ x4 ทำไง ดีครับ มีวิธีอื่นที่มองเห็นอีกไหม
                        เข้าไปดูใน BIOS ครับ
                        มันจะมีหัวข้อที่เกี่ยวกับ AGP ถ้ามีให้เลือกถึง 8 ก็คือ AGP8X

หรือไม่ง่ายสุด ก็เปิดคู่มือ Mainboard ครั

Comment

Originally posted by termiee View Post
                          เข้าไปดูใน BIOS ครับ
                          มันจะมีหัวข้อที่เกี่ยวกับ AGP ถ้ามีให้เลือกถึง 8 ก็คือ AGP8X
                          มันไม่มีอะครับ bios คู่มือ ก็หาย อ่ะครับ

Comment

Working...
                          X