Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอผม CTR ปรับ เป็น 75 แล้ว จอมืด ทำไรไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอผม CTR ปรับ เป็น 75 แล้ว จอมืด ทำไรไม่ได้เลย

จอผม CTR ปรับ เป็น 75 แล้ว จอมืด ทำไรไม่ได้เลย

เปลี่ยนกลับมายังไง ครับ

ต้องปิดคอม แบบ ถอดปลั๊กเลยล่ะ ครับ

จอคุณความละเอียดไม่ถึงมั้งครับ ลองเข้า safemode แล้วปรับคืนแบบเก่าซิครับ

Comment

เข้า safemode แล้วถอด driver vga ออก เข้า windows ปกติแล้วค่อยลง driver ใหม่ (ของผมเคยปรับใน safemode แล้วมันไม่ปรับในโหมดปกติให้นะเลยใช้วิธีถอนdriverออกแล้วลงใหม่)

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

ตอนนี้ ผมยังไม่ได้ลองเปิดเลย
        ไม่รุ้จะเข้า Window ได้ ป่าว

คือ พอมันจอมืดแล้ว ก้อปิด แล้ว ยังไม่ได้เปิดอีกเลย มะรุ้จะเปิดได้รึป่าว

ถ้าเข้า Win ไม่ได้ ก้อ เข้า SAVEMode ไม่ได้อ่ะซิครับ

Comment

ถ้าเข้าไม่ได้ ก็คงต้องฟอแมทละครับ หรือถ้าเข้าได้ไปเซฟโหมดแล้ว system restore คืนก็ได้ครับ

Comment

ถ้าเข้า Win ไม่ได้ ก้อ เข้า SAVEMode ไม่ได้อ่ะซิครับ

เวลาเข้า save mode ค่าที่ตั้งไว้ของการ์ดจอจะถูกใช้แค่ค่าเบื้องต้นไงครับ อย่าง refresh rate ก็แค่ 60 จะได้เข้าไปแก้ไขได้ไง ไม่เกี่ยวไรเลยว่าเข้า win ไม่ได้แล้วจะ save mode ไม่ได้

Comment

โอ้ ขอบคุณมากนะครับ ทุกๆ ท่าน ....

เยี่ยมจิงๆ

Comment

ถ้าจอมืด ลองกด esc ดูนะครับ มันจะกลับมาที่ค่าเดิม แล้วก็ปรับเอาใหม่ซะ ไม่จำเป็นต้อง format หรือเข้า safe mode

Comment

Working...
                X