Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า INTEL Pentium4 D915 Speed 2.8 GHz เทียบเท่ากับAMDตัวไหน ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่า INTEL Pentium4 D915 Speed 2.8 GHz เทียบเท่ากับAMDตัวไหน ครับ

++++อยากรู้ว่า intel ตัวนี้
    ++++++++ Pentium4 D915 Speed 2.8 GHz, FSB 800(64-bit), Cache 4MB
    เทียบเท่ากับ AMD ตัวไหน

ข้อ 2 แล้ว AMD ตัวนี้จะดีกกว่า
    ++AMD2 (940) X2 Athlon 3800 Socket AM2, 90 nm, L1Cache 128KB x2, L2Cache 512KB x2, Frequency 2000 MHz

จะดีกว่า INTEL ตัวบนหรือเป่า ครับ ช้วย ชี้แจงด้วยนะครับ ขอบคุณมาก มาย

++พอดี ผมกำลังจะซื้อCPU เอาไปเล่นเกมส์ 3D ออนไลน์ ประมาณนันอะครับ ไม่รู้ว่าจะเอาตัวไหนดี
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Comment

Pentium D ถ้าจะเอาไปเล่นเกมส์จริงๆ มันยังสู้ Athlon 64 แบบ Single Core ไม่ได้เลยครับ

ต่อให้ Pentium D ที่มีความถี่ 3.0 - 3.2 GHz มันก็ยังสู้ AMD AthlonX2 รหัสต่ำสุดไม่ได้เลยครับ

ยิ่งเอาไปแข่งกันเรื่องเกมส์แล้ว Pentium D ยิ่งสู้ไม่ได้ไปใหญ่

สรุปว่า ผมเชียร์ AMD AthlonX2 นะครับ เพราะมันก็ถูกกว่า Pentium D แล้วด้วย แต่ก็แรงกว่า และเย็นกว่า

ถ้าเงินถึงแล้วใจรัก Intel จริงๆ ล่ะก็ ผมแนะนำให้เล่น C2D ไปเลยจะดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
        Pentium D ถ้าจะเอาไปเล่นเกมส์จริงๆ มันยังสู้ Athlon 64 แบบ Single Core ไม่ได้เลยครับ

ต่อให้ Pentium D ที่มีความถี่ 3.0 - 3.2 GHz มันก็ยังสู้ AMD AthlonX2 รหัสต่ำสุดไม่ได้เลยครับ

ยิ่งเอาไปแข่งกันเรื่องเกมส์แล้ว Pentium D ยิ่งสู้ไม่ได้ไปใหญ่

สรุปว่า ผมเชียร์ AMD AthlonX2 นะครับ เพราะมันก็ถูกกว่า Pentium D แล้วด้วย แต่ก็แรงกว่า และเย็นกว่า

ถ้าเงินถึงแล้วใจรัก Intel จริงๆ ล่ะก็ ผมแนะนำให้เล่น C2D ไปเลยจะดีกว่านะครับ
        ----------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมาก ครับที่ให้คำเนะนำ........................อย่าง งี้ผมก็ต้องเ่นAMD หรือนี้ แล้วถ้า

++ ผมเล่น AMD จะเล่นตัวไหนดี ครับ

++++ AMD AthlonX2 3600

++++AMD AthlonX2 3800

Comment

ผมแนะนำ Athlon X2 3600+ นะครับ

อ้อ 3600+ น่ะ ดูที่มันเป็น 65 nm ที่มี L2 512k*2 ตัวที่มันมี 1.9 Ghz ด้วยนะครับ

เพราะ 3800+ มันยังเป็น 90 nm อยู่เลย

3600+ 65 nm เทคโนโลยีใหม่กว่า เย็นกว่า ถูกกว่า 3800+ เกือบ 1000 บาท นะครับ

Comment

ช่ายครับ

Comment

ช่ายๆใช้3600+ดีกว่า เก็บเงินไว้อัพแรมเพิ่มดีกว่าคับพี่น้องๆๆ

Comment

X2 3600+ 2.0@2.56

Comment

ครับ ผม กระจ่างซะที...............

+++ ขอบคุณมากมาย ครับพี่น้อง++ เรื่อง CPU ก็หมด

+++++แล้วผมจะเล่น PCI e ตัวไหนดีอ่ะ งบก็ ประมาณ 4000-------

Comment

Working...
                  X