Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทำ Raid 0 ทำให้เล่นเกมส์เร็วขึ้นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีทั้งหมดกี่raidอ่ะ ถึง10ยัง ส่วนใหญ่ใช้0หรือ1 ถ้า0ก็คือความเร็ว ถ้า1ก็กันไว้ก่อน เลือกยากจัง

Comment

Originally posted by watchild View Post
      อ๋อ

ไม่คุ้มแหะซื้อฮาร์ดดิสต้องเหมือนกัน2 ตัว หุหุ ราคาแรงอยุ๋

แถมแรงขึ้นนิดหน่อย
      ก็คงประมาณนั้นแหละครับ

Originally posted by karsslee View Post
      Boot เข้า windows เร็วขึ้น Shutdown เร็วขึ้น Games ที่ Load file มากๆ จะเร็วอย่างเห็นได้ชัด เช่น Sim2 ประเภท 20 in 1 นี่ชัดเจนเลย ว่าแตกต่างกันมาก
      ยิ่งใช้แบบ raid จนชินแล้ว ไม่อยากกลับไปใช้แบบเดิมเลย
      ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Originally posted by exit View Post
      มีทั้งหมดกี่raidอ่ะ ถึง10ยัง ส่วนใหญ่ใช้0หรือ1 ถ้า0ก็คือความเร็ว ถ้า1ก็กันไว้ก่อน เลือกยากจัง
      นั่นนะสิครับ ส่วนผมเคยแต่อ่าน ยังไม่เคยลองทำของจริงเ้ลยครับ

Comment

ใช้ 500*4 อยู่ ไวดีครับ เข้า Windows เร็วมากๆ

Comment

เข้ามาเก็บความรู้

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
            ใช้ 500*4 อยู่ ไวดีครับ เข้า Windows เร็วมากๆ
            แล้วเล่นเกมส์หละครับ เร็วขึ้นไหมครับ

Originally posted by kingmax View Post
            เข้ามาเก็บความรู้
            จะลองดูไหมตาอาร์ท

Comment

เข้าเกมส์เร็วขึ้น

โหลดเซฟเร็วขึ้น

เซฟเกมส์เร็วขึ้น

เปลี่ยนด่านเร็วขึ้น

นึกไม่ออกล่ะ

Comment

หุหุ น่า ทำ แต่ ไม่มีงบ

เคสพื้นที่ไม่พอ - -

Comment

ช่วยบอกวิธีทำเป็นขั้นตอนได้ไหมอ่ะ ทำไม่เป็น ของผมมี2ลูก ต่างกิ๊กต่างพันธุ์ซะด้วย ใช้คอมมา2ปี แล้วถ้าจะเปลี่ยนraidเปลี่ยนได้ไหม และยกเลิกได้ไหม

Comment

ยังต่อไม่เป็นเลย

มาทำให้หน่อย

Comment

เดี๋ยวกลับบ้านจาไปทำให้นะ

Comment

!!

Comment

ต้องลองใช้เองก่อนถึงจะรู้ว่ามันเป็นยังไงครับ แต่บอกไว้ก่อนว่าถ้าได้ลองใช้แล้วไม่อยากกลับไปใช้ H/D ลูกเดียวอีกเลยละครับ
                          Last edited by Amagin; 23 May 2009, 11:13:59.

Comment

WD1TB

Comment

แตกต่างแน่ๆ คือผลเทสครับ แต่เล่นเกมส์ยังไม่ประทับใจเท่าไร

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                                แล้วเล่นเกมส์หละครับ เร็วขึ้นไหมครับ
                                ถ้าเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับ HD เช่น การ Load เกม การสลับฉาก เห็นผลชัดเจนมากครับ ไวขึ้นเห็นๆ

ที่แน่ๆคือ ถ้าลองใช้แล้วจะไม่อยากใช้แบบเดิมเลย อิอิ

Comment

Working...
                                X