overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: PSU ใครมีเสียงเหมือนโปรแกรมไล่ยุง(เบาๆ)บ้างอะคับ(เป็นๆหายๆแต่ก็รำคาญ)

icemanza
    Guest

Default PSU ใครมีเสียงเหมือนโปรแกรมไล่ยุง(เบาๆ)บ้างอะคับ(เป็นๆหายๆแต่ก็รำคาญ)

ผมประกอบคอมมาเมื่อวันจันทร์ ที่ผ่านมา

เลือก Psu - Gigabyte Superb 550P

พอเล่นมาได้เข้าวันที่ 3 ผมก็ได้ยินเสียงที่ว่า

ตอนแรกนึกว่ามาจากพัดลม (LED)

แต่พอฟังดี ๆ มันมาจาก PSU คับ

บางทีปิดเครื่องแล้ว พอแค่ไฟจ่ายเข้า(เสียบปลั๊ก)เท่านั้นล่ะ ยังดังเลย (ยังไม่ได้เปิดเครื่องนะ)

แต่อย่างที่บอก เป็น ๆ หาย ๆ

หรือมันรับกะ Spec ไม่ได้อ่ะคับ

Spec

CORE 2 DUO E8400

GIGABYTE EP31-DS3L

GALAXY GTX 260+ OC

SEAGATE 500 GB

DVD-RW LG

G.SKILL 4PK/800 4GB

TT 8 cm Fan LED

มันเปนไรกันแน่อ่า

OverclockZone Member nununu's Avatar

รุ่นใหม่ๆจะมีโหมดไล่ยุงครับ เวลาเราเล่นจะได้ไม่โดนยุงกัดไง

กรรม ถ้าดังจนผิดปกติก็เครมได้ครับ

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ระวัง มันจะระเบิด กำ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เครมครับ ถ้าปิดเครื่องยังดังนะครับ

icemanza
    Guest

บางทีนะคับ ที่ปิดแล้วเสียงดัง(เสียบปลั๊ก)

ตัวนี้มีประกัน 2 ปีอ่ะคับ

เสียเปลี่ยนตัวใหม่ ไม่ต้องเคลม

ราคา 2250.-

หรือ ถ้าร้านเค้าให้เปลี่ยนรุ่น

ผมจะเปลี่ยนเป็น TT - LITEPOWER 500 W / 80 PLUS

แล้ว + ตังเพิ่ม ดีกว่ารึป่าวคับ ???

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Icute 650 ผมก็มีเสียงเหมือนกัน
    แต่ตอนปิดจะไม่มี

มีเฉพาะตอนเปิด

ปล.ก็ใช้ปกติมาก็หลายเเดือนไม่เห็นมีอะไร
    ปล2.OC ด้วย

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

Geeeๆๆๆ เบ่งเบ่งเบ่งเบ่งๆๆ

icemanza
    Guest

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    Icute 650 ผมก็มีเสียงเหมือนกัน
    แต่ตอนปิดจะไม่มี

มีเฉพาะตอนเปิด

ปล.ก็ใช้ปกติมาก็หลายเเดือนไม่เห็นมีอะไร
    ปล2.OC ด้วย
    มีเสียงตลอดเลยป่ะคับ

แล้วเสียงของคุณ มันน่ารำคาญป่ะคับ

อขงผมบางที มีแทรกมาเข้าลำโพง นี้สิ เครียดเลย

OverclockZone Member fatal's Avatar

เป็นธรรมดาครับ Psuสมัยนี้ ทำใจ

OverclockZone Member beethaizaa's Avatar

มันเป็นแบบนี้ไหมอะคับ

http://www.youtube.com/watch?v=Bnlk4kKnf04

หุหุ gee gee gee น่ารักที่สุดเรยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

-*-
    Last edited by beethaizaa; 23 May 2009 at 21:38:33. Reason: beethaizaa

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by icemanza View Post
    มีเสียงตลอดเลยป่ะคับ

แล้วเสียงของคุณ มันน่ารำคาญป่ะคับ

อขงผมบางที มีแทรกมาเข้าลำโพง นี้สิ เครียดเลย

ของผม มันจี่ ลำโพงก็จี่ด้วย

OverclockZone Member
    เดอะัมอลล์บางกะปิ ลาดพร้าว นวมินทร์ Happyland

ผมเองก็เป็นครับ

ว่าจะเอาไปเคลมอยู่เหมือนกัน

เพราะมันอาจเป็นสาเหตุที่ทำให้ซาวน์ออนบอร์ดผมมีอันเป็นไป

เล่นๆ อยู่คอมดับ แล้วเปิดมาอีกที เสียงหายสนิทไปเลย หมดทางแก้ละ ทั้งไดรเวอร์ ทั้ง format ทั้ง flash ก้อไม่กลับมา ฮ่วย เซ็งเป็ด

OverclockZone Member spash's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post
    รุ่นใหม่ๆจะมีโหมดไล่ยุงครับ เวลาเราเล่นจะได้ไม่โดนยุงกัดไง
    555+

OverclockZone Member KazuyaVIP's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post

กรรม ถ้าดังจนผิดปกติก็เครมได้ครับ

ผมชอบครับ 555+++

ของผมก็เป็นครับ แต่เป็นๆๆ หายๆๆ

นานๆๆทีจะได้ยิน >> Tagan

แต่ไม่มีปัญหากับการเล่นเกมครับ เดียวเสียงมันก็หายไปเอง

icemanza
    Guest

ขอบคุณคับผม

ตอนนี้ ไปเปลี่ยนเป็น TT - LITEPOWER 500 W / 80 PLUS ร้านเค้า ใจดี ๆ อิอิ

เปลี่ยนเมื่อวาน เปิดเครื่อง ได้ไม่ถึงนาที ค้างงง

พอเปิดคอมอีกที มีเสียงยาว ๆ 3 ที

เลยเช็ค Ram อ่าววววว ไอเวง Ram เสียไปตัว (G.Skill-CL4-4GB)

กะว่าวันนี้จะไปเคลม T_____T

icemanza
    Guest

Quote Originally Posted by TheeTa View Post
    ของผม มันจี่ ลำโพงก็จี่ด้วย

ใช้คับผม

ตอนมันจี่ เหมือนจะแทรกเข้าไปในลำโพงด้วย

Bookmarks

Bookmarks