Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@ ช่วยแนะนำด้วย ....ผมจะใช้ทีวีต่อกับคอม @@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@ ช่วยแนะนำด้วย ....ผมจะใช้ทีวีต่อกับคอม @@@

คอมผมใช้ การ์ด GeForce4 Ti 4600 ต่อเข้า SAMSUNG WS-32Z440HN ไม่ทราบ ต้องปรับแต่งการ์ดจอ อย่างไร บ้างครับ (การ์ด GeForce Ti 4600 มี VGA - SVDO - DVI) ส่วน (SAMSUNG WS-32Z40HN มี HDMI) ผมมีสาย DVI-HDMI ครับ และ ใช้ Driver NVIDIA ver 91.47 ครับ.............. รบกวน ช่วย แนะนำ ด้วยครับ ขอบคุณ ล่วง หน้า ครับ

คลิกขวาที่หน้าจอ Properties > Setting > Advance > เลือกคุณสมบัติของการ์ด Nvidia ที่หัวข้อ Setting ให้เลือกแบบ Clone จะทำให้สัญญาณภาพจากคอมพิวเตอร์ไปปรากฎบนจอทีวีด้วยครับ

Comment

ยังไม่เห็นภาพใช่ไหม enable ที่ software รึยัง

Comment

เพิ่มเติ่ม เมื่อทำแบบ rep บนไม่ติดให้เลือกที่ Tools ครับ จะมี force Tv detect ครับ ลอง detect ครับผมมีปุ่มให้กด มั่วๆ อยู่แถวๆนี้ละครับเดี๋ยวก็ได้

Comment

Working...
        X