Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์XPใหม่แล้วคลิกที่Toolsแต่ไม่มีเมนูFolder Option

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์XPใหม่แล้วคลิกที่Toolsแต่ไม่มีเมนูFolder Option

ลงวินโดว์XPใหม่แล้วคลิกที่Toolsแต่ไม่มีเมนูFolder Optionแล้วยังกดCtrl+Alt+Delete ไม่ได้อีกครับ มันแจ้งว่าTaskmanager has been disable by your administrator ไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรครับแล้วจะแก้ปัญหาอย่างไร

อาจจะโดนพวก flashy คับ วิธีแก้มีเยอะแยะคับลอง search หน่อยนะคับ

เพราะมีคนถามเอาไว้เยอะแล้วคับ โชคดีคับ

Comment

ลองเปิด IE ดูครับ แล้วดูที่ขอบบนสุดของโปรแกรมว่ามีคำว่า hack by ... มั้ย ถ้ามีก็คือโดนไวรัสครับ ตัวใหม่ของเดือนนี้น่าจะเป็น hack by 1 byte ครับ ผมไม่รู้ว่ามันใหม่จริงมั้ย ไปอ่านเจอจากเวปนึงเค้าบอกว่ามันออกมาวันที่ 6 มี.ค. 2550

เอาเป็นว่าถ้าใช่ 1 byte ก็ลองพิมพ์หาใน google ดูครับมันจะมีตัวฆ่าอยู่ครับ กำจัดไม่ยากครับ

Comment

ไวรัสแน่นอน ลง windows ใหม่ ไม่น่าติดมาได้ ลองเอา HDD ไป Scan ก่อนดีกว่า

Comment

ฟอร์แมท ลงใหม่โลด

Comment

FolderOptions หาย วิธีทำให้มันกลับมา
            ไปที่ start > run > พิมพ์ regedit > OK
            เข้าไปที่ HKEY_CURRENT_USER > Software > Microsoft > Windows > CurrentVersion > Policies > Explorer
            ลบ NoFolderOptions ออก หรือ แก้ค่าเป็น 0 ครับ (อันนี้ virus มันซ่อน menu Options...ไว้ครับ) แล้วรีสตาร์ทเครื่องแล้วสแกนไวรัสอีกรอบครับ

Comment

พิมพ์ regedit ที่ run แล้วมันไม่ขึ้นครับ

Comment

Originally posted by kun9ohoo View Post
                พิมพ์ regedit ที่ run แล้วมันไม่ขึ้นครับ

อาการหนักน่าดู เอานี้ครับ ลงวินโดวส์ใหม่ เปลี่ยนแผ่น เปลี่ยนแพค อื่นมั้ง เดี๋ยวก็หาย (มั้ง) 555

Comment

ค้าหาที่กูเกิ้ล virus folder option

Comment

เหมือนกันเลยตอนหาวิธีแก้เหมือนกันครับ

Comment

ลองถอดฮาร์ดดิสก์ไปสแกนไวรัสกับเครื่องอื่นที่มั่นใจว่าโปรแกรมป้องกันไวรัสอัพเดตตลอดดูครับ

Comment

ไวรัสแดกแล้วformatลงโปรแกมใหม่เหอะเพ่

Comment

อาจการที่ทุกท่านกล่าวมาโดนไวรัส 1,000,000% ครับแต่ฆ่าได้ 1,000,000% เช่นกันผมทำมาหลายเครื่องแล้วชัวร์แน่นอนถ้าหาได้ก็ตามภาพนะครับถ้าใครหาไม่ได้ก็ on-m มานะเดี๋ยวส่งให้ครับ
                          pchuwit762@hotmail.com

Comment

ลองดูนี้
                            http://www.pantip.com/tech/software/...SV2313339.html

Comment

เข้า gpedit.msc ได้ไหมท่าน

Comment

Working...
                              X