Announcement

Collapse
No announcement yet.

7750 ร้อนเกิน ทั้งที่เพิ่งซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สรุปคือปกติหรอครับ แล้วคุณข้างบนมากกว่าผมอีกไม่เปนไรรึท่าน 85แหนะ

Comment

ร้อนมากเลยนะนั้น
      Attached Files

Comment

ประกอบซิงค์ดีหรือยัง ส่วนไบออสไม่น่าจะใช่ ผมก็ใช้กับเวอชั่น 13 อยู่ แต่อยากอัพไบออสไป 14 เพื่อเล่นพีน่อม 2 ตอนนี้ 7750 มันเข็นไม่ไปแล้ว

Comment

ถ้าซิงค์เดิมๆมันก้ร้อนเป็นปกติอยุ่แล้วผมว่า อยุ่ที่เคสท่านระบายความร้อนดีรึเปล่าด้วย เคสเล็กไม่ใช่ medium นี่ เปิดฝาเล่นจะดีกว่า เหอๆ

ของผม Elite ฝุ่นน้อยแต่ ปิดฝาเคสปุ้บร้อนสุดๆไปเลย

Comment

ท่านลองเอามือไปตรงซิ้งแล้วจับดูว่าร้อนไหมครับและบ้างครั้งโปรแกรมที่ใช่วัดอุณก็เพียนได้นะครับลงโปรแกรมในแผ่นไดเวอร์ PC Probe II V1.04.62 อ่าครับ ( Asus เท่านั้น )

Comment

ผมเคยถึง 85 นะ
              ตอนนี้เปลี่ยนซิ้งแล้ว ไม่เคยเกิน 55 เลย

Comment

ของผม 7750@3Ghz fullload ก็ประมาณ 75+

มีซิ้งไหนมั่งที่fullload ไม่เกิน50แล้วไม่แพงมั่ง

Comment

ถ้าซิงค์เดิมๆมันก้ร้อนเป็นปกติอยุ่แล้วผมว่า อยุ่ที่เคสท่านระบายความร้อนดีรึเปล่าด้วย เคสเล็กไม่ใช่ medium นี่ เปิดฝาเล่นจะดีกว่า เหอๆ

ของผม Elite ฝุ่นน้อยแต่ ปิดฝาเคสปุ้บร้อนสุดๆไปเลย

Comment

ของผม 7850 ซิงค์เดิม 3.1 ร้อน เล่นเน็ต39-40 เล่นเกมส์ 42-46 เปิดเคสไม่แอร์

Comment

Working...
                    X