Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม 4890 เล่น crysis กระตุกนิดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม 4890 เล่น crysis กระตุกนิดๆ

4890 เล่น crysis กระตุกนิดๆเวลาเริ่มเล่น แต่พอผ่านไปสัก 5-10วินาที ก็จะหาย(ถ้ากดซูมปืนจะกระตุกมากๆ) อยากถามว่าเกี่ยวกับ ไฟpsu ไม่พอหรือป่าว(450W) และcpu amd5000+ กากไปไหม หรือว่าต้องไปปรับอะไรเพิ่ม เพราะก่อนหน้านี้ใช้ 9800gtx+ ก็ไม่กระตุก(ปรับรายละเอียดทุกอย่างเหมือนกัน ปรับสุด)
    driver v9.5 เพิ่งโหลดมา
    อีกเรื่องหนึ่งคับ ตรงภาคจ่ายไฟบนการ์ดถ้ามันร้อนจะเป็นอะไรหรือป่าว(คือว่าเปลี่ยนซิงค์ใหม่แล้วเป็นแบบไม่คลุมภาคจ่ายไฟกับเม็ดแรมเหมือนของเดิม แต่temp gpu ต่ำกว่าเดิมมากนะ)

แฟน AMD มาตอบทีแร้ววววว

Comment

คาดว่าปรับสูงมากไป
      แล้ว CPU ไม่ใหว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        คาดว่าปรับสูงมากไป
        แล้ว CPU ไม่ใหว
        +1 ผมก้อเป็น atiเป็นแบบนี้แหละครับ ถ้าcpuไม่แรง

Comment

PSU ไฟน้อยจังครับ 450W เอง

Comment

ATI ผมเคยเล่น ดอทเอ อยุ่ครั้งนึงครับกระตุกแบบเวอร์เยอ่ะครับผม

พอเซิทในเว็บเขาบอกให้ลงตว ฟิก เอทีไอ มีให้โหลดพอโหลดมาก็เล่รนได้ปกติลื่นหัวแตกเลยครับผม

อิอิ

Comment

Originally posted by _d View Post
              ไฟมันพอได้งายห่วา
              ยี่ห้ออะไรเหรอครับ จขกท

Comment

ช่าย X2 5000+ ถ้าช่าย ไม่น่าจะเป็นที่ Cpu นะ เพราะผมก็ใช้อยู่

ถ้าเกมอื่นเป็นด้วย ลองเอาการ์ดจอไปเครมดูครับ

Comment

ลืมบอกคับ psu 2 ตัว
                  cpu+vga+m/b = 450wเต็ม
                  hdd+dvd+fan = 450wหลอก

Comment

ไปปรับ ค่า3dไว้ที่cccหรือป่าวอ่ะครับ ถ้าปรับไว้จะเป็นอาการนี้แหละมั้ง

Comment

ไม่ต้องไปสงสัยแล้วครับ cpu แค่นั้นเอง เหอๆ

Comment

ลองบอกรายละเอียดปลีกย่อยเพิ่มเติมทีครับ

วินโดว์ที่ใช้ ขนาดจอ ความละเอียดที่ใช้เล่น ไรพวกนี้อีกอย่าง เห็นเค้าบ่นกันเยอะว่า ไดเวอร์ 9.5 ยังไม่ดีเท่าไหร่ ลองเอา 9.4 มาเล่นดูครับ

Comment

Crysis ท่าจะไม่ใช่เกมแล้วล่ะมั้ง

3D benchmark มากกว่า

Comment

ไฟมันพอได้งายห่วา
                            ยี่ห้ออะไรเหรอครับ จขกท
                            รอฟังผล

Comment

ผมเองก็ใช้แค่8800GTถูๆไถๆจนจบเกมส์ไปนานและ ว่าจาลองเล่นใหม่ดูอีกรอบ

Comment

Working...
                              X