Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับเรื่อง Case CM690 ตัวใหม่หน่อยครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับเรื่อง Case CM690 ตัวใหม่หน่อยครับ ??

เนื่องจากคอมเครื่องเก่าพอเปิดเครื่องแล้ว พัดลมข้างเคสจะหมุนเป็นระยะๆ แต่พอประกอบคอมเครื่องใหม่มาใช้มาประมาณ 2-3 วันแล้วไม่เห็นพัดลมข้างเคส CM690 จะหมุนเลยเพราะอะไรหรอครับ หรือไปปรับแต่งที่ไหนได้บ้าง แต่ผมเห็นสายพัดลมข้างเคสมันต่อไปที่ HD มันเกี่ยวหรือเปล่า?อาจจะ HD ไม่ร้อนพัดลมข้างๆเลยไม่ทำงานอ่ะ เพราะอุณหภูมิไม่เคยเห็นเกิน 45 เลย -*-

ตอนนี้เลยกลุ้มใจอยากให้ผู้รู้อธิบายอ่ะครับ >_<

ไล่เสียบสายไฟให้ดี ครับ

Comment

พัดลมไม่มีต่อที่HDDนะครับ เสียบPSuหรือเมนบอร์ด ปกติเสียบPSU

Comment

ใช่ครับมันต่อมาจาก PSU นั้นแหละครับ แหะๆ

ผมหาสาเหตุเจอแล้วครับ!! สายที่มากจากตัวพัดลม หัวใสที่มีเหล็กเข็ม 4 หัวที่เอาไว้เสียบกับหัวที่มีรู4รูอ่ะ(ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร) มันมีหัวเข็มนึงที่เหมือนมันจะถอยลงมากว่าตัวอื่นอีก3หัว ผมจึงอยากถามว่าใช้กาวยึดจะได้มั้ยเพราะผมไม่แน่ใจว่าแต่เดิมมามันใช้อะไรยึดตัวหัวเหล็กเข็มทั้ง4ตัวไว้ในตัวเสียบสายใสๆเหมือนกัน คิดว่ามันจะได้มั้ยอ่ะครับ ??

Comment

มันมีเขี้ยวครับ ลองดันมันเข้าไปก่อนครับ ถ้ามันถอยมาดึงออกมา จะเห็นเขี้ยวครับ ข้างๆ หัวมันเลยครับท่าน

Comment

Working...
          X