Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้สึกแรมไม่พอ ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้สึกแรมไม่พอ ทำไงดีครับ

ตอนนี้ใช้ e6400 + gf9500gt + 2gb ram + mb p5kpl/1600

เวลาใช้ capture nx ทำรูปแล้ว
    รู้สึกอืดเลยครับ

แรมพุ่งไปเกือบ 1.7 gb ใน task bar

ผมควรทำไงดี
    อัพแรม เกิน 4gb ก็ต้องลง vista แต่รู้สึก มันจะใช้งานไม่ค่อยดีเลย
    ตอนนี้ใช้ xp sp3 อยู่ครับ

เลยจะถามว่าเอาไงดี อัพ cpu ram หรือไรดี

อ่อแล้ว ลง vista บางโปรแกรมของผมที่ต้องใช้ ยังไม่รับกะ vista เลยอ่ะครับ ทำไงดี

ตอนนี้ หลุดมากๆ เรื่องคอมพิวเตอร์ 555+

แนะนำมาหน่อยนะครับ

ถ้าไม่ชอบวิสต้า ก็ลง Xp 64 บิตครับ ใส่ไปเลย4G+

Comment

เปลี่ยนเป็น Q9xxx ก็ลื่นแล้วครับ
      แนะนำ 9550 หรือ 9650 ไปเลยครับ
      nx ค่ายแดงเร็วกว่าครับ
      หา HD มา Raid o ช่วยก็แจ่มครับ
      Last edited by Extremer; 23 May 2009, 00:52:16.

Comment

ซื้อแรมใส่เพิ่ม อะ

Comment

+1 ซื้อแรมเพิ่ม

Comment

เพิ่มแรมเลย

Comment

Ram

Comment

Originally posted by Extremer View Post
                เปลี่ยนเป็น Q9xxx ก็ลื่นแล้วครับ
                แนะนำ 9550 หรือ 9650 ไปเลยครับ
                nx ค่ายแดงเร็วกว่าครับ
                หา HD มา Raid o ช่วยก็แจ่มครับ

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
                  ตอนนี้ใช้ e6400 + gf9500gt + 2gb ram + mb p5kpl/1600

เวลาใช้ capture nx ทำรูปแล้ว
                  รู้สึกอืดเลยครับ

แรมพุ่งไปเกือบ 1.7 gb ใน task bar

ผมควรทำไงดี
                  อัพแรม เกิน 4gb ก็ต้องลง vista แต่รู้สึก มันจะใช้งานไม่ค่อยดีเลย
                  ตอนนี้ใช้ xp sp3 อยู่ครับ

เลยจะถามว่าเอาไงดี อัพ cpu ram หรือไรดี

อ่อแล้ว ลง vista บางโปรแกรมของผมที่ต้องใช้ ยังไม่รับกะ vista เลยอ่ะครับ ทำไงดี

ตอนนี้ หลุดมากๆ เรื่องคอมพิวเตอร์ 555+

แนะนำมาหน่อยนะครับ

ไม่จำเป้นต้องลง vista นะครับ

หลักๆแล้ว windows จะมี 2 แบบคือ 32bit กับ 64bit ... win xp ก็เหมือนกัน

ถ้าอัพแรมเพิ่มเป็น 4 GB แล้วใช้ windows 32bit จะมองเห็น ram ประมาณ 3.5 GB

ซึ่งมันก็ช่วยให้ มี ram เพิ่มขึ้นมาพอสมควร

สรุป....... ถ้าอยากประหยัด ก็อัพแรมเพิ่มอีก 2GB ครับ ราคาไม่ถึงพัน

Comment

Windows 7 X64 กับแรม 4G ครับ

Comment

Working...
                    X