Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนมาสรุปปัญหาให้ผมหน่อยครับ เกี่ยวกับการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนมาสรุปปัญหาให้ผมหน่อยครับ เกี่ยวกับการ์ดจอ

คือปกติ ผมจะเล่นเกมส์ Ragnarok ครับ แต่พอดีว่าเมื่อคืน มันเข้าไปเล่นแล้วเกิดอาการค้างแล้วคอมก็ดับไปเองเลย หรือบางทีก็ค้างจนผมต้อง Reset คอมไปเลย ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นที่ Software หรือเปล่า ผมก็ลองลบไดร์เวอร์แล้วติดตั้งใหม่อีกครั้ง ซึ่งการ์ดจอที่ผมใช้คือ GeForce 7300 GS แล้วมันก็ยังไม่หาย ผมเลยถอดการ์ดจอเอามาให้ดูครับ ว่ามันเสียที่การ์ดจอหรือเปล่า เพราะผมเห็นจุดผิดปกติอยู่จุดหนึ่ง แล้วต้องซื้อใหม่เลยหรือเปล่าครับเนี่ย

ยืนไว่อาลัย 1 นาที หุหุ ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

เรียกว่าเสียชีวิตแล้วหรอเนี่ย 5 5 5

Comment

ซ่อมก็น่าจะพอได้ แต่ ... ซื้อใหม่น่าจะคุ้มกว่าครับสำหรับการ์ดจอตัวนี้

Comment

ไปร้านซ่อม เครื่องเสียง TV พวกนี้สามารถ เปลื่ยนให้ได้มั้งนะ

Comment

เข๊... C ระเบิด - -*

Comment

C แตก ก่อนหน้านี้ไม่ได้กลิ่นเหม็นมั้งเหรอครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็น ลองไปหาตัว C ที่มันมีค่าเท่ากันมาเปลี่ยน ดูค่า กับ V.

หาซื้อตามพวกร้านอิเล็กทรอนิกส์ครับ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ สำหรับความเห็น ผมถามเพื่อนแล้ว สรุปว่ามันสามารถซ่อมได้ครับ แต่เพื่อนแนะนำให้ซื้อตัวใหม่ครับ

Comment

โซริดยังหัวแตกได้เลยแหะ โหดจริงๆ

Comment

คือว่า พัดลมด้านหลังมันเสียอะครับ คาดว่ามันคงจะร้อนมากไป แต่ไม่ได้กลิ่นนะครับ
                    ได้ยินเป็นเสียงระเบิดแค่นั้น จากนั้นผมก็หันไปถามน้องว่า เสียงอะไรระเบิดวะ ? แล้วก็เล่นต่อ

Comment

กล้องมาโครชัดดี

Comment

Working...
                      X