Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สเปคเครื่องผม
    PSU 500W ไม่รู้เต็มรึเปล่า??
    CPU เพนเทียม4 3.0
    แรม 2 G
    การ์ดจอ ati radeon x550
    mainboard asus P5LD2-x

อยากเล่น x blade อะงับ ต้องเปลี่ยนการ์ดจอไหม แล้วถ้าเปลี่ยนรุ่นไหนดี หรือต้องเปลี่ยน cpu ด้วย?? งบการ์ดจอ มี 3000 +-1000 เลงไว้คือ gefoce 9600 เหงพาต้าขาย 3500 ไม่รู้ถูกเปล่า?? แล้วถ้ารุ่นนี้ไม่ดี ก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ และก็ cpu จะเปลี่ยนได้ไหม ถ้าเปลี่ยนได้แล้วราคาเท่าไรครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    (ลงเกม xblade แล้ว พอเข้าเกมแล้วเด้ง มีข้อความ Fatel error งับ)

การ์ดจอเอา 9600GT หรือไม่ก็ 9800GT มือ 2 ส่วนซีพียูเปลี่ยนก็ดีเล่นคงกระตุก หาเป็น Pentium Dual Core ก็ได้

Comment

เก็บตังอีกนิด แล้วเปลียนทั้ง CPU และ VGA ทีเดียวดีกว่า

Comment

Working...
      X