Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD 3ลูก ใช้สายไฟชุดเดียวกัน ไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD 3ลูก ใช้สายไฟชุดเดียวกัน ไหวมั้ยครับ

คือจะทำสายใหม่ ปกติมี 2 เพิ่มหัวอีกเป็น 3 ไฟจะพอไหมครับ จะได้ไม่เกะกะ
    อย่างตามรูปครับ ตอนนี้ทำแค่ 2 ก่อน เพราะหัวแบบนี้แถมมากะเมนบอร์ด แค่ 2 ว่าจะหาเพิ่ม
    พันธ์ทิพย์มีขายไหมครับ

พอ

ขนาดสาย TT เส้นเดี่ยว ต่อ SATA ได้ 5 ตัวเลยครับ อิอิ

Comment

สบายๆๆฮะ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ลุยไปเลยครับ พอแน่นอน

Comment

^
            ^
            ตกลงมีขายมัยหว่า จะเอามาโมบ้าง มีอยู่2หัวเอง หัวหักแบบเนี้ย...

Comment

เคยเห็น เป็นอีกแบบนึงครับ มันจะมีตัวล็อคอยู่ข้าง ๆ ซ้ายขวา บาง เล็กนิดเดียว พอแงะก็หัก ทีนี้ไม่สวยแล้ว แหว่งไปเลย ไม่เหมือนในรูป แงะที่ด้านบนก็ออกแล้ว ใช้เล็บแงะก็ออก ไม่ต้องใช้เครื่องมือเลย ใครไปวานช่วยถามหาหน่อย มันมีแบบนี้หรือเปล่า แต่เว็ปนอกเห็นขายกันอยู่ เป็น UV ซะด้วย

Comment

^
                ^
                ของผมยังหาทางไปไม่เจอเร หาเหลี่ยมแงะไม่เจอ...สงสัยต้องใช้ตัวแบนๆมาเจาะโหด หุ หุ

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post

^
                  ^
                  ของผมยังหาทางไปไม่เจอเร หาเหลี่ยมแงะไม่เจอ...สงสัยต้องใช้ตัวแบนๆมาเจาะโหด หุ หุ
                  อันนี้บ้านเรามีขาย ที่ว่าแงะแล้วหัก
                  ค่อยแงะข้างๆ สองด้านครับ แต่มันเปราะบางมาก พอง้างออกมาก็จะหักเลย (ของผมอาจจะเก็บไว้นานเลยกรอบก็ได้)ก็ดึงออกแล้ว เก็บเศษอันที่หักไว้ ประกอบเสร็จเอากาวตราช้างติดกลับเข้าไปใหม่ก็ได้

Comment

ไอ้ตัวนี้มันมีขายแยกที่บ้านหม้อไหมคับ

แบบนี้ http://www.frozencpu.com/products/17...Connector.html
                    Last edited by RectroBank; 24 May 2009, 16:57:40.

Comment

3 ลูกเอามาบริจากผมสักลูกนึงท่าน อิอิ

Comment

หุหุ

Comment

ตามลายเซ็นผมมีขายอยู่เส้นนึง แต่ต้องเหมาหมดนะ 566.- ^^

Comment

ได้มาแล้วละครับผม เส้นสีแดงตามลายเซ็นผมไงครับ

Comment

Originally posted by RectroBank View Post
                              ไอ้ตัวนี้มันมีขายแยกที่บ้านหม้อไหมคับ

แบบนี้ http://www.frozencpu.com/products/17...Connector.html
                              ร้านอะไรจำชื่อไม่ได้แล้วอยู่ชั้น 4 อยู่ใต้ๆ IT CITY อะครับ เค้าขายเป็นเส้น มี 2 หัว ปลายมีหัวโมเล็ก 100 บาท ครับ

Comment

Working...
                              X