overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 48

Thread: คนเหล็ก 4 เกม โคตรรร สั้นเลย อะ

OverclockZone Member ootpang's Avatar
    ข้างๆเซเบอร์จัง

Default คนเหล็ก 4 เกม โคตรรร สั้นเลย อะ

ผมกลับจากเรียนพึ่งลงเสร็จบ่าย 3 เล่นถึง 6โมง ครึ่ง เล่นเพลินๆ ตัดเข้าเครดิต เฉยเยย กะลังหนุกๆ ผมว่าเกม สนุกดีออกถ้าคนไม่คิดไรมาก ขอแค่ใจรัก ก็ มันโคตร ละครับ
    Last edited by ootpang; 23 May 2009 at 18:39:08.

OverclockZone Member

แล้ว หนังมันจะสั้นไหมเนี่ย-*-

แล้วหนังเข้าโรยยังครับ อยากดู night at the museum

OverclockZone Member ootpang's Avatar

ผมเห็นเมือง นอกเค้าบอก 21 พ.ค ไทย 28 พ.ค นี้ แล้ว อิอิ

OverclockZone Member 3M's Avatar

สั้นจริงครับผมเล่นบน XBOX 360 เล่นแบบยากสุดไม่ถึงครึ่งวันจบแล้ว -*-

OverclockZone Member thejetz's Avatar

แต่หนังค่อนข้างยาวนะ2ชม.กว่า
    รอดูอยู่เด๋วจะไปดู่เมอเจอร์

ผม ว่าเนื้อเรื่องเกมนี้ คงเป็นก่อน จอร์น คอนเนอร์ ก่อตั้งกองกำลังกู้โลก แหงม เพราะ ในเกม พี่ แก เป็นลูกน้องเค้า พอหัวหน้าตายก็ เป็นพี่เบิ้ม

OverclockZone Member hanasakiza's Avatar

เกมสั้นมันจะเกี่ยวไรกับหนังเล้า คนละเรื่องกันเลยเกมกับหนัง

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

สนุกไหมอ่ะเกมนี้ จะลองหาแผ่นมาเล่นสักหน่อย

Quote Originally Posted by ootpang View Post
    ผม ว่าเนื้อเรื่องเกมนี้ คงเป็นก่อน จอร์น คอนเนอร์ ก่อตั้งกองกำลังกู้โลก แหงม เพราะ ในเกม พี่ แก เป็นลูกน้องเค้า พอหัวหน้าตายก็ เป็นพี่เบิ้ม
    ภาค 1-2 ผมยังไม่ได้ดูเลยครับ เลยไม่ค่อยรุ้เรื่องอ่าครับ สปอยทีจิ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมยังเล่นไม่ได้เลยครับ ขึ้น application error โคตร งง

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ภาค 1-2 ผมยังไม่ได้ดูเลยครับ เลยไม่ค่อยรุ้เรื่องอ่าครับ สปอยทีจิ
    ภาคแรก ไคล์ รีส หนึ่งใน ทหารเอก ของจอร์น คอนเนอร์ ถูก ส่งย้อนเวลากลับมาเพื่อ ปกป้องแม่ของจอร์น คอนเนอร์ คือ ซาร่า คอนเนอร์ เพื่อให้เธอได้ให้กำเนิด จอร์น อีกฝั่งหนึ่ง คอมพิวเตอร์แห่งโลกอนาคต คือสกายเน็ต ก็ได้ส่ง หุ่นยนต์T101 หรือ t800 ไม่แน่ใจอ่ะ ย้อนเวลากลับมาเพื่อนสังหารแม่ของ จอร์น คอนเนอร์ แต่ไคล์ ปกป้องแม่ของจอร์น จนตัวตาย เขาได้สังหาร หุ่น t101ด้วยแต่มันดั้น ตายไม่สนิด เหลือครึ่งตัวเจ้าหุ่นนั่นก็หันมาเล่นงาน ซาร่า ต่อซาร่าหนี ลอดใต้เครื่องอัดไฮดรอลิก เจ้าหุ่น นั่นก็ตามอย่ากระชั้นชิด ยื่นมือมาหวังเชือดดให้ตาย ซาร่าก็ จัดการ ฆ่าเจ้าหุ่นั่นด้วยการกดปุ่มอัดไฮดรอลิกจนเจ้าหุ่นบี้แบน เหลือแต่มือที่ยื่นออกมา ซาร่ารอดตาย ต่อมาเธอก็ตั้งท้องลูกที่อยู่ในท้องก็คือ จอร์น คอนเนอร์ อะอ้า จริงๆแล้วก่อนหน้าที่ ไคล์ รีส ตายเค้าได้ มีอะไร กับซาร่า ก่อน ไคล์ รีส ก็ จึงเป็นพ่อของจอร์น คอนเนอร์นั่น เอง ว้าววว (จริงๆแล้ว คอนเนอร์ รู้ดีว่า รีส นั่นแหละคือพ่อ แต่ที่ไม่ยอม บอกรีสว่า เค้าคือพ่อของตน เหตุผล มั่นง่ายเพราะถ้าพูดไป บอกว่าคุณต้องไป มีอะไรกับซาร่านะ ผมจะได้เกิดรีส ก็ไม่รุ้จะทำไงเพื่อหาทางมีอะไรกับซาร่าได้ นึกดูไปปลั๊มซาร่า แต่ถ้าบอกไปว่า คุณต้องไปช่วยเธอ แค่นั้น รีสก็จะทำหน้าทีปกป้องโดยไม่คิดอะไร พอมันถึงเวลา ก็ได้ไปมีอะไรกันเองง่ายดีปล่อยให้มันเป็นไป อันนี้ผมคิดเองนะ)
    ภาค 2 รอ ท่านอืน ไม่มีเด๋วมาเล่าใหม่
    Last edited by ootpang; 24 May 2009 at 12:36:35.

ภาค 2 เกี่ยวกับ จอร์นโดยตรงเลยครับคือ
    จอร์น คอนเนอร์ตอนอายุ 11ปีก็เผยแวว อัจฉริยะ ด้วยการปล้นเงินจากเอทีเอ็ม(ใช้เครื่องของซาร่าปล้น)แล้วในอนาคตสกายเน็ตก็ส่ง หุ่นยนต์ t1001 มา จอร์น คอนเนอร์ในอนาคตก็เลยส่งหุ่น (ลืมแล้วอะ) มาเพื่อปกป้องจอร์นครับภาคนี้ไม่มีไรมากแค่มีเนื้อเรื่องเกี่ยวกับ สกายเน็ตมากขึ้นเพราะชิพและแขนของหุ่นจาก ภาค 1ยังเหลือทางสกายเน็ตในปี 1998 ก็เริ่มทดลองหุ่นยนต์แต่ทุกอย่างที่ทดลองไปก็เหลือแต่ซากเพราะโดนระเบิดของ ไมค์ ผู้ที่ทำให้ซ่าร่าต้องไปอยู่ในโรงพยาบาลบ้าเพราะซาร่าไประเบิดโรงผลิตคอมพิวเตอร์แต่ที่จิงการระเบิดครั้งนั้นเหมือนเปงการบังหน้ามากก่าเพื่อที่จะให้สกายเน็ตได้ทดลองอย่างสมบูรณ์แบบนั่นเองครับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

สั่นมากถ้าเทียบกับ ขนาดของมัน เหอะๆ ผมยังไม่ได้เล่นเลย

ขนาดเกมส์นี้แค่ 1.74G เท่านั้นครับ
    อ้อผมหมายถึงตัวริบนะ

OverclockZone Member interpower's Avatar

สุดยอดครับ เรื่องนี้ ชอบมากๆเลย ภาคแรกที่ผมได้ดูคือภาค3 ภาค 1 เกิดไม่ทันภาค2กะลังอนุบาล เลยชอบภาค3ที่สุด แต่เห็นว่าภาึคนี้มีัแต่คนด่า ผมก้ว่มันส์ดีนะ ส่วนตัวเกมหรอ -*- ผิดหวังมากครับ ตอนแรกกะไว้เลยว่าน่าจะประมาน GOWไม่ก้ประมาน wanted แต่เอาเข้าจริงๆ กระป๋องครับ มีความมันส์อยู๋บ้าง แต่จะมันส์กว่านี้ถ้าปืนยิงสะใจกว่านี้ อันนี้ยังกะปืนแก้ป แปะๆๆๆ เห้อ~~ การเคลื่อนไหวตัวละครก้ดูขัดๆ อีกอย่าง เกมดันไม่ได้ลิขสิทธิหน้าตานักแสดงมา -*- เห็นว่าช่วงนี้เกมจากหนังดีขึ้นมากแล้ว แต่เกมนี้ไม่ไหวจริงๆ สู้พวก X-men /watchmen ไม่ได้เลย ไว้ดูหนังเสดค่อยมาเล่น คงจะเพิ่มความมันส์ได้บ้าง หวังว่าหนังคงจะมันส์กว่าหลายเท่านะ โดยรวมพอใช้ครับ ให้ 6/10 ตอนแรกดูตัวอย่างแล้วอยากเล่นแทบคลั่ง เห้อ~~ เสียดาย ปืนดันเป็นอัดลม -*-

อ่า ถามหน่อยครับ ตอนภาค 3 อ่าครับ มันใช้ M4 ยิงหุ่นไม่เข้า ทำไมภาค 4 มันถึงยิงเข้าได้ละครับ-*- งง เลยอ่า เอา M4 ยิงหุ่นตายได้ไง

งั้นเดี๋ยวผมโหลด 2-1 มาดูดีกว่า แล้วแสดงว่าภาค 3 จริงๆคอนเน่อต้องถูกฆ่าหรอครับ?

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    งั้นเดี๋ยวผมโหลด 2-1 มาดูดีกว่า แล้วแสดงว่าภาค 3 จริงๆคอนเน่อต้องถูกฆ่าหรอครับ?
    อาจไม่ตายก็ได้ เพราะ มาคัส ไรท์ มาจากไหนไม่รู้ มาเพื่อช่วยจอร์น คอนเนอร์ บางก็ว่ามาจากอนาคต บางก็ ว่ามาจากอดีต ทำให้ จอร์น คอนเนอร์สับสน ว่า แมร่ง เกิดอะไรขึ้น ในตัวอย่างหนังตัวจอร์น นั้นก็พูดเองว่า มีบางอย่างเปลี่ยนไป แต่เป็นไงนั้นไปดูในโรงกันดีกว่า ว้าวว อาทิตย์หน้าแล้ว ผมว่า ไอ้ที่ m4 ยิงเข้าเพราะ ทุกอย่างมันก็มีจุดอ่อน ในเกมจุดอ่อน อยู่ ตรงอก อะครับละก็ มันเป็นหุ่นรุ่น แรกๆด้วยละมั้ง

OverclockZone Member 3M's Avatar

ใช้ครับตอนแรกก็ยิงไม่เข้าหรอกต้องใช้ระเบิดเปิดทางก่อนไม่ใช้หรือถึงจะยิงเข้า

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ภาค 1 งะสนุกสุด คลาสสิค ด้วย

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks