Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ช่วยด้วยครับ ฟอร์แมตคอมไม่ได้ เพราะมันไม่บู๊ตจาก cd +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ช่วยด้วยครับ ฟอร์แมตคอมไม่ได้ เพราะมันไม่บู๊ตจาก cd +++

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=479052

ผมก็เลยจะลองฟอร์แมตดูใหม่โดยจะลองถอดสาย card reader ออกก่อน แต่ในขั้นตอนที่บอกว่า

Press any key to boot from cd มันกดปุ่มอะไรไม่ได้เลย รอจนครบ 5 วิ (มั้ง) มันก็เลยไปบู๊ตที่

ฮาร์ดดิสก์แทน ก็เลยฟอร์แมตไม่ได้ซักที (พอบู๊ตเข้า window แล้ว ทั้งคีย์บอร์ดและเม้าส์ก็ใช้งาน

ได้ปกติ งงครับ ถ้าคีย์บอร์ดเสียก็ว่าไปอย่าง) หรือว่ามันเกี่ยวกับที่ลงวินโดว์ที่ไดรฟ์ H หรือเปล่า

ครับ แล้วผมควรต้องทำไงต่อดี รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ของผมกด f11 มันจะขึ้นมาว่าให้ bootไปที่ไหน เลือก cd-rom กด enter
    Last edited by spash; 23 May 2009, 20:35:42.

Comment

ลองกด f8 ตอนหน้า แรกที่เราจะเข้าbios ดูสิครับ ไม่แน่ใจนะ... กดแล้วลองเลือก boot cd rom ของเราอะ

งงทำไมกดอะไรไม่ได้...

Comment

อาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับ

ของผมมันเป็นเพราะแผ่นบูทนั่นแหระครับที่เสีย - -.
        เพราะผมลองไรท์แผ่นบูทซีดีใหม่อีกครั้ง ทีนี้มาเปิดใช้ได้ตามปกติเลย

ดังนั้นลองใช้แผ่นอื่นดูก่อนครับ

Comment

Working...
        X