Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3800+ Abit KN9-SLI อัดได้แค่นี้ปกติดีไหม๊คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3800+ Abit KN9-SLI อัดได้แค่นี้ปกติดีไหม๊คับ

X2 3800+ Abit KN9-SLI งงๆ เหมือนกัน มันปกติดีไหม๊คับ

ผมว่าก็ปกติดีนะครับ ไปได้ใกลพอสมควรทีเดียว เพราะปกติพวก X2 ไปไม่ถึง 3 กิก
    หรอกครับ แต่ถ้าดูจากบอร์ด Abit KN9-SLI แล้วน่าจะไปได้อีกหน่อยนะครับ
    ไม่ทราบว่าปรับตัวคูณลงมาได้หรือเปล่า ถ้าได้อัดบัสเข้าไปอีกน่าจะไปได้ใกล้กว่านี้ครับ
    หรือไม่ก็ตันที่แรมมากกว่าครับ

Comment

เคยลองลดตัวคูณแล้วคับที่ 9*290 ก็จอดแล้วคับ
      พอเทสคะแนน ออกมา Banwidth แรมได้แค่ 6000+แต้มเอง
      ถ้าใช้แบบเดิมๆทุกอย่าง Banwidth ก็ราวๆ 6000-7000 แต้ม
      แต่ตอนนี้ 2.7G 270*10 Banwidth แถมซัดไป 25000 เลยงง
      ว่ามันหลอนป่าวฟ่ะ เทสหลายรอบละก็ได้เท่านี้

Comment

X2 3800+ ก็ลากได้ประมาณนี้ล่ะท่าน ตอนที่ผมใช้อยู่ก็ลากได้เท่านี้
        เปลี่ยนบอร์ดไปเป็นFatalityยังลากได้เท่านี้เลย ไอ้เราคิดว่าบอร์ดดีกว่า ภาคจ่ายไฟcpuดีกว่า
        จะลากไกลกว่า ที่แท้มันตันที่cpuเองอะครับ

ผมว่าตอนนี้น่าจับจัว65nmมาลากกะบอร์ดดีๆหน่อยนะครับ น่าจะไปไกลพอควร

Comment

สรุปได้แล้วคับ ว่าโปรแกรมมันหลอนแน่ๆ
          เพราะผมลองเคลียร์ Bios แล้วอัดใหม่ที่ค่าเดิม
          ได้ค่าแบนวิท แรม จากเดิม 25000 เหลือ 7000
          อิอิ

Comment

Working...
          X