Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาวิธีโหลดรายการโทรทัศน์จากเวป ช่องต่างๆ กันยังไงอ่ะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาวิธีโหลดรายการโทรทัศน์จากเวป ช่องต่างๆ กันยังไงอ่ะค่ะ

คืออยู่เมืองนอกอ่ะค่ะ ไม่มีทีวีไทยดู มีแต่ต้องไปซื้อแผ่นรายการโทรทัศน์เอาที่ร้านอ่ะค่ะ เลยอยากรู้จักอ่ะค่ะ ว่าเค้าทำกันยังไงถึง อัดรายการโทรทัศน์ได้อ่ะค่ะ เพื่อนๆมีวิธีไหนที่จะดึงคลิปออกมาจาก เวปช่องทีวีต่างๆได้ไหมค่ะใตรรู้นำวิธีการมาแบ่งปันกันด้วยนะค่ะ
    Last edited by nawamin; 4 Apr 2007, 10:10:02.

ก้อถ้าอย่างผมคับ มีกาดทีวีอ่าคับอยากได้รายกานไหนก้อบันทึกได้
    แนะนำให้ไปซื้อกาดทีวีคับ ส่วนทางเน็ตถ้าเปนไฟล์วินโดมีเดียก้อน่าจะโหลดได้
    ในกรณีเปนคลิปน่ะคับ หรืออาจหาโปรแกรมบันทึกหน้าจอก้อได้คับ
    แต่คิดว่าให้ดีจริงๆคงจะแนะนำให้ซื้อกาดทีวีคับ ขอบคุนคับ

_______________________________________________________________________________

Comment

อยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู๋ในขอบเขตการส่งสัญญาณของดาวเทียม thaicom สามารถตั้งจานรับทีวีไทยได้ครับ ดูได้หมดครับ ไม่ต้องผ่านเน๊ตด้วย ชัดๆแบบดิจิตอลเลยครับ

Comment

รู้สึกทรูเขาจะมีทีวีทางเนตนะคะ ลองเข้าไปดูรายละเอียดสิคะ

Comment

www.maxnettv.tv
          แต่เว็บมันอืดอ่ะ ลอง Search หาดูครับ

เมื่อก่อนมี kikugamo แต่ดันปิดไปไหนไม่รุ้..

Comment

ได้เลยครับที่ www.missuthailand.comรายการทีวีมากมาย

Comment

Working...
            X