Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอทราบบ้างครับ ว่าเมื่อไรจะมีบอร์ด AM3 ตัวใหม่ออกมาอีก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอทราบบ้างครับ ว่าเมื่อไรจะมีบอร์ด AM3 ตัวใหม่ออกมาอีก

คือผมเห็นบอร์ด AM3 แท้ ๆ ที่มีขายกันอยู่มีเพียงไม่กี่ตัวเองครับ ASUS 2 ตัว GIG 1-2 ตัว ยี่ห้อื่น ๆ รวมกันก็ไม่กี่ตัวหรอก ขณะที่ CPU AM3 ออกมาเกือบจะสิบรุ่นแล้ว ทำไมมันยังมีบอร์ดให้ใส่กับแรม DDR 3 เพียงไม่กี่ตัวเอง แถมราคาก็ถือได้ว่าไม่น้อยเลยครับ(สงสัยว่าเขายังคิดว่าบอร์ดที่ใช้แรม DDR II ยังพึ่งพาได้โดยไม่ขาดตกบกพร่องหรือเปล่า)

หากเราเปรียบกับฝั่ง INTEL ที่มี CPU I7 ออกมาทำตลาดเพียง2-3 รุ่นเท่านั้น แต่เมนบอร์ดที่ออกมาให้เลือกใช้กันนั้น แม้ว่าราคาจะสูงมาก แต่ก็มีเกือบ 20 ตัวแล้ว ทำไมจึงเป็นเช่นนี้ครับ

ใครพอทราบข่าวบ้างไหมครับ ว่าเมื่อไรจะมีบอร์ด AM3 ใหม่ ๆ ออกมาเป็นตัวเลือกใหม่ ๆ อีกครับ โดยเฉพาะเร็ว ๆ นี้จะมีการออก ATHLON II X2-3-4 ซึ่งเป็น AM3 รุ่นประหยัด เขาจะออกเมนบอร์ด AM3 ราคาประหยัดมารองรับหรือเปล่าครับ

ใครรู้ช่วยบอกข่าวด้วยนะครับ
    Last edited by TENO'CLOCK; 24 May 2009, 17:04:50.

น่าจะมีนะครับ รอท่านล่าง อิอิ
    เนียน

v
    v
    v

Comment

แล้วอยากซื้อยี้ห้อะไรละครับ สำหรับ MB DDR3

Comment

ผมมอง ASUS กับ GIG ไว้นะครับ ตอนนี้ที่เห็นอยู่ ASUS มีสองตัว ตัวหนึ่ง (M4A78T-E)5290 อีกตัว[M4A79T DELUXE]7590 ส่วนGIGที่เห็น(MA790XT-UD4P)ราคา 4890

อยากให้มีบอร์ด AM3 ตัวใหม่ ๆ เป็นตัวเลือกในราคาไม่สูงมากสัก 5-6 ตัว ถ้าราคาประมาณ 3500 ผมว่ากำลังดี

ที่จริงหลังจากนี้ผมคิดว่ามันคงต้องมีนั่นแหละ แต่ว่าที่ถามเพราะไปคิดเทียบกับ I7 ที่เห็นมีบอร์ดออกมาให้เลือกใช้มากมายเหลือเกิน(ทั้ง ๆ ที่แพงมากนั่่นแหละครับ) AMD จึงน่าจะมีบอร์ด AM3 หลาย ๆ ตัวให้เลือกเช่นกัน

อาจเป็นเพราะผมใจร้อน อยากใช้ AM3 แท้เร็ว ๆ ก็ได้ครับ ผมว่าแม้จะเป็นระยะเริ่มต้นของ AM3 แต่ CPU AM3 ที่ขายในไทยตอนนี้ก็ปาเข้าไป 6 รุ่นแล้ว (955-945-910-810-720-710) ขณะที่บอร์ดที่เป็น AM3 แท้ ๆ ในตลาดเมืองไทย(อันที่จริงผู้ผลิตก็ผลิตออกมาไม่กี่ตัวเอง )ยังน้อยมาก(โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับ I7) มันน่าจะมีตัวเลือก ให้ได้ใช้งานกันมากกว่านี้นะครับ
        Last edited by TENO'CLOCK; 24 May 2009, 17:03:17.

Comment

รอมานานล้าว
          ของ Biostar TA790GX A3+ น่าจะราคาไม่สูง แต่ไม่เห็นมีใครเอามาขาย

Comment

รอเหมือนท่านข้างบน
            - -*

Comment

กัวว่าจะขายดีเลย ไม่ค่อยทำออกมา

Comment

Originally posted by Frankie View Post
                กัวว่าจะขายดีเลย ไม่ค่อยทำออกมา
                ขำก๊าก เลยครับ 5555555555555555555+++++++++XXXXXXXXXXXX

Comment

อ้อ ยังมีMSI อีกตัวครับ MSI 790FX GD70 อีกตัวครับ ผมก็แอบสนอยู่ลายปรินซ์ใช้ได้เลยครับเดินมาสวยมากเหมือนกับบอร์ดระดับเทพของINTELเลยครับลองดูรีวิวของต่างประเทศหรือพี่ไทยเราก็ได้ครับ
                  ปลใเห็นท่านNEZZElเล่นอยู่อ่าครับ(หากท่านที่ผมกล่าวถึงไม่ได้เล่นบอร์ดตัวนี้หรือผมจำผิดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                    อ้อ ยังมีMSI อีกตัวครับ MSI 790FX GD70 อีกตัวครับ ผมก็แอบสนอยู่ลายปรินซ์ใช้ได้เลยครับเดินมาสวยมากเหมือนกับบอร์ดระดับเทพของINTELเลยครับลองดูรีวิวของต่างประเทศหรือพี่ไทยเราก็ได้ครับ
                    ปลใเห็นท่านNEZZElเล่นอยู่อ่าครับ(หากท่านที่ผมกล่าวถึงไม่ได้เล่นบอร์ดตัวนี้หรือผมจำผิดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)
                    ผมก็กะว่าจะซื้อรุ่นนี้แหละ อิอิ ถูกใจ Dual LAN กับ SATA ตั้ง 8 ช่อง มาใช้กับ 720BE จะเอามาจำลอง Server เล่น โอ้ จะไหวใหมเนี่ย

Comment

อยู่ที่ยอดขาย(มั้ง)

Comment

GIGABYTE GA-MA790FXT-UD5P

ไปดูกัน

Comment

AMD770 AM3 ของกิ๊ก น่าจะถูกแต่ทว่า มันเข้าหรือยัง

Comment

เค้ากลัวรวยครับ
                            เลยเอามาขายน้อย
                            อิอิ

Comment

MSI 790GX-G65 4,600฿

ใช่เลย อิอิ
                              Last edited by badabadoo; 26 May 2009, 09:44:32.

Comment

Working...
                              X