Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows xp sp3 เล่นเกมส์เก่าๆบางเกมส์ไม่ได้..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows xp sp3 เล่นเกมส์เก่าๆบางเกมส์ไม่ได้..

คือ ผมลง Half life ภาคแรกกลับ CS 1.6 มันเล่นไม่ได้อะครับแบบเล่นแล้วมันค้างไปเฉยๆเลยต้อง End Task ต้องไปคลิ๊กขวาแล้วปรับเป็น Compatibility กับ Win 98 ความละเอียดสูงสุดปรับได้ 1280 * 720 เองครับถ้ารันธรรมดาได้ที่ 1920*1080 แต่มันก็ค้างทุกครั้งที่เล่นเลย ส่วน Max Payne ภาคแรกเข้าไปถึงเลือกเมนู พอกดเข้าเล่นเด้งออกซะงั้น ใครมีวีธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ ส่วนเกมส์ใหม่ไม่มีปัญหาอะไร ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ Spec ตามลายเซ็นครับ

ผมเล่นได้นะ ใช้ xp sp3 เหมือนกับท่านปัญหาอาจจะไม่ได้มาจาก xp sp3 นะคับ

Comment

ผมเล่นได้ปกติครับ ประจำอยู่ SDKz & Jump XG

Comment

ขนาด Battlestations : Pacific ยังเล่นไม่ได้เลย -*-

Comment

เป็น PC เกมเมอร์อีกคนที่ใช้ SP3 ครับ~ ก็ปกติดีทุกเกมส์นะ

หุหุ....

Comment

ผมเดาว่ากาดจอครับ เคยเป็นคล้ายๆกัน

Comment

^

จขกท.ก็ใช้4850เหมือนผมนี่นา...

หรืออาจจะเป็นที่ความละเอียดที่สูงเกินก็เป็นได้ครับ

Comment

Working...
              X