Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับ HP Dv2214tx เปิดจอไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับ HP Dv2214tx เปิดจอไม่ติด

พอดีโนตบุคผม มันมีเสียงไบออสดัง 3 ครั้ง คือ ยาว1 สั้น2

อาการนี้ผมสงสัยว่าการ์ดจอจะพัง

ผมอยากถามว่า ถ้าเปลี่ยน หรือซ่อมนี่ ราคาจะประมาณเท่าไรครับ

และอยากขอคำแนะนำเรื่องร้านซ่อมด้วยครับ

ปล. การ์ดจอเป็นของ geforce Go 7200 ครับ

ขอบคุณล่างหน้าครับ

heat cycle ครับซ่อมศูนย์ 13000 ครับผมโดนมาเมื่อปีที่แล้ว รุ่นเดียวกับท่านนี่แหล่ะครับ ตอนนี้เค้ามีการต่อประกันของ HP ลองสอบถามดูครับ ไม่รู้ว่าจะต่อได้รึเปล่าครับ เพราะเครื่องรุ่นนี้มัน 2 ปีแล้ว

Comment

สอบถามนี่โทรไปหรอครับ หรือไปที่ศูนย์เอา

เห็นราคาแล้วผมหนักใจ ซื้อใหม่ดีกว่าแยะเลย

Comment

ถ้าคิดจะไปซ่อมไม่คุ้มหรอกครับ ซ่อมเสร็จก้อจะให้เราต่อประกันอีก 3990
        ประกันที่หมดแล้วไม่สามารถต่อได้
        อีกอย่างถ้าซ่อมมา ใช้งานไม่เท่าไหร่เดี่ยวก้อเจ๊งอีกครับ

Comment

ควรจะทำไงดีครับ

Comment

ก้อลองๆๆอ่านดูในกระทู้ heat cycle ดูน่ะครับ ว่าเพื่อนๆๆเค้าแนะนำว่ายังไง
            เพราะผมเองก้อโดนเหมือนกัน

Comment

พุธที่ 27 นี้ เวลา 11.00 น. บุก HP เลยครับ

ส่วนเรื่องสถานที่อัพเดทได้จาก pantip นะครับ
              http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2614500.html

Comment

โอเคครับผม

Comment

ของผมก้อใช้รนนี้ครับ ขายทิ้งเมื่อปีที่แล้ว เพราะเหตุแบบนี้หล่ะ

Comment

ทำใจครับ ซื้อใหม่ดีกว่า ตัวเก่าขายเป็นอะไหร่ไป

Comment

ลองไปถามที่ร้านคอมใหญ่ๆ ดูนะครับรู้สึกว่าจะประมาณ 4000-4500 นี้แหละครับ เพราะตอนฝึกงานที่ขอนแก่นเห็นพี่เขาเปลี่ยนให้ลูกค้าอยู่ราคาก็ประมาณนั้นแหละครับ

หรือตามลิงค์ล่างเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466527
                      Last edited by manfan; 25 May 2009, 07:24:04.

Comment

Originally posted by manfan View Post
                        ลองไปถามที่ร้านคอมใหญ่ๆ ดูนะครับรู้สึกว่าจะประมาณ 4000-4500 นี้แหละครับ เพราะตอนฝึกงานที่ขอนแก่นเห็นพี่เขาเปลี่ยนให้ลูกค้าอยู่ราคาก็ประมาณนั้นแหละครับ

หรือตามลิงค์ล่างเลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=466527

ทางออกสุดท้ายแหล่ะครับ แต่ไม่นานคงจะพังอีก

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

ส่งมาให้ผมก็ได้ เดี๋ยวลองทำให้ครับ
                          ซ่อมไม่ได้ไม่คิดเงิน
                          ถ้าซ่อมได้ ค่าทำนิดๆหน่อยๆก็พอครับ
                          ซ่อมมาสองเครื่องแล้ว โมดิไฟการระบายความร้อนให้ด้วยครับ
                          0865152662 ninepae@hotmail.com
                          เมลล์สอบถามก่อนก็ได้ครับยินดี
                          ผมไม่ใช้ร้านนะครับ แค่ใช้คอมรุ่นนี้ แล้วจอดับ ก็เลยซ่อมเอง แล้วมัน Work ครับ อยากช่วยคนอื่นต่อ

Comment

Working...
                          X