Announcement

Collapse
No announcement yet.

MAx Net ประวัติศาส จะซ้ำรอยกับTOTใหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MAx Net ประวัติศาส จะซ้ำรอยกับTOTใหม

ผมคิดว่า TT&T ดีบางพื่นที่ เน่า บางพื้นที่ TOT ก็เหมือนกัน แต่ ตอนนี้ที่รู้ๆๆ บ้านผม เน่าโคตร ตั้งแต่โปร 3M นี่บ้าน ***งจากNode 700M เองนะ หลุดกระจุย เบื่อ คู่สายเป็นของTOT ใช้มา 20กว่าปี ไม่มีค่ายไหนจะมาฟื้นฟูให้เลยเบื่อๆ

โทรบอกสิครับ

จิกบ่อยๆแล้วจะดีเองครับ

Comment

โชคดีครับ บ้านผมอยู่ใกล้ตู้ แล้ว แถวนี้ คนใช้ คอมน้อย ลื่นปลื๊ด ลื่นปลื็ด

Comment

ผมว่าลองไล่เช็คดูจากคู่สายก่อนก็ดีนะครับ

ผมใช้ maxnet แบบไม่มีคู่สาย ลากสายตรงมาเฉพาะเนตอย่างเดียวนี่ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยนะฝนตกแดดออกจะดึกจะเช้าก็แรงไม่มีตก 3m วิ่ง 2550-2650 ตลอดเลย

Comment

Maxnet จะซ้ำลอย TOT หากไม่ปรับปรุงเจ้าหน้าที่ตั้งแต่ Call Center, Technic Support และอื่นๆ ครับ

Comment

แล้วแต่ดวงงับ....แต่ผมใช้ ทั้ง 2 ค่าย ไม่มีปัญหาอะไรเลย

แต่เปลี่ยนมาใช้ maxnet เพราะมันถูก+แรง ไม่ลดสปีดบิต แหล่มๆๆ

Comment

Originally posted by Hangover Inc. View Post
              Maxnet จะซ้ำลอย TOT หากไม่ปรับปรุงเจ้าหน้าที่ตั้งแต่ Call Center, Technic Support และอื่นๆ ครับ
              คงไม่ถึงขั้นนั้นมั้งครับ เจ้าหน้าที่เขาน้อยอาจจะช้าหน่อยแต่คงไม่แย่ไปกว่านี้แล้วล่ะครับ

Comment

ผม โพส เรื่อง เมกเนตมา หลายกระทู้ในนี้แล้วครับ โทรจนแบบว่า บอกเบอหน้าไปเขาต่อตัวหลังให้เลยอะครับ

Comment

เอาพนังงานTOTไปซิครับ เห็นนั่งๆนอนกันทั้งวัน ไม่ทำอะไรให้มันดีขึ้นเลย

Comment

ผมเคย ฝึกงานTOT นะ ตอนปีที่แล้ว เห็นเขา งานเยอะกันมาก สงสัยช่วง นั้นงานเยอะ พอดีผมอยู่ โทรคม ตอนฝึกงาน

Comment

บ้านน้องผมใช้TOT สัญญาณ ดีมากเลยครับ ค่าSNR 20-22 Atten 0-1เอง

Comment

Originally posted by nitithorn View Post
                        บ้านน้องผมใช้TOT สัญญาณ ดีมากเลยครับ ค่าSNR 20-22 Atten 0-1เอง
                        ในลายเซ็นต์ท่านก็แรงนิ แรงกว่าผมด้วยซ้ำไป ping ก็น้อยมากเลย แล้วทำไมบอกว่ามีปัญหาเยอะ ผมไม่เข้าใจเลย

Comment

Originally posted by ciena View Post
                          ในลายเซ็นต์ท่านก็แรงนิ แรงกว่าผมด้วยซ้ำไป ping ก็น้อยมากเลย แล้วทำไมบอกว่ามีปัญหาเยอะ ผมไม่เข้าใจเลย
                          ใช่ผมผม ก็ สงสัยปิงน้อยมาก แต่เนต โห หลุดสุดๆยิ่้งฝนตกอย่า หวังเลย SNR 10 Atten 40+ ตอนนี้ ไม่ไหว ผมเข้า cmd แล้วเทส อันนี้ ping 210.86.182.244 -t ปิง 10-12เอง เราเตอก็เปลี่ยน แล้ว หลุดเหมือนเดิม

Comment

maxnet เขาเป็นบริษัทจริงๆต้องทำมาหากินหากำไรคงไม่ปล่อยให้เน่าหรอกครับ
                            เท่าที่ดูตามเว็บต่างๆที่บ่นๆกันก็เป็นบางพื้นที่ส่วนน้อยเท่านั้น
                            ิ ทรูหรือเจ้าอื่นๆก็มีปัณหาเหมือนกันครับ บางโซนนี่เน่าก็เน่าสุดพอๆกัน

ไม่เหมือน tot ดูยังไงก็ยังทำงานแบบรัฐวิสาหกิจอยู่ไม่เหมือนบริษัทเลย
                            แต่บางพื้นที่ก็ปรับปรุงดีแล้วนะครับเสถียรใช้ได้เลยผมเพิ่งเลิกใช้หมาดๆ
                            แต่ราคา+สปีด+บล๊อคบิท
                            เทียบคู่แข่งไม่ได้ครับคนใช้เลยมองเป็นตัวเลือกสุดท้ายเลย

Comment

V.4 T_T

Originally posted by nitithorn View Post
                              ******งจากNode 700M ครับพอตอนเดิน ช่างออกให้ 350M ใช่ใหมครับ เหลือ 350ออกเองครับ สาย เป้น สิบๆปีแล้วครับ
                              แสดงว่าสายเก่าสครัมมานานแล้วหรือพรึงมาสครัมว่าสายเป็นสิบๆๆปี

คุณก็รู้สาเหตุแล้วนิที่เน่าเพราะอะไร(สายเป็นสิบปีค่า SNR/Atten เน่ามากๆ) สัญาญณคุณห่วยแตกมาก ผมไม่รู้คุณกับช่างยังไง แก้ไขไม่ได้ซะที ถ้าหางจากnode ไม่เกิน 700 เมตรให้ตายก็ไม่เนาแบบนี้หรอ เค้าใช่กันเป็นกิโลกิโล ต่างจังหวังอะ

สายเก่าก็ให้มันลากใหม่ซะก็จบ(ถ้าจะทนใช้ต่อก็เงินเอง รึไม่ก็ยกเลิกสครัมใหม่เอาโปรค่าสายฟรี+สัญญาญ2ปี คิดสิคิดสิ เราเป็นคนจ่ายเงิน ) คุณก็รู้นิว่าสายคุณเก่า เป็นสิบๆๆปี ผมละ ง่ง งง รู้ปัญหาแล้วแต่แก้ไขไม่ได้ เอาใจช่วยไม่ไหวจริงๆๆ ลอง TOT TRUE สายใหม่ๆๆจะได้ตัดปัญหาเรื่องสาย

Comment

Working...
                              X