Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำmac mini เป็น media server & bit box ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำmac mini เป็น media server & bit box ครับ

มีวิธีทำ macmini เป็น media server & bit box ในอันเดียวกันไหมครับ
    ประมาณว่า ใช้โปรรีโมทจากmacหรือpcอีกเครื่องมาmac miniเพื่อโหลดบิท (สมมติโหลดไฟล์หนังมา) แล้วเอาไฟล์ที่โหลดมาเปิดผ่านhome theater(พิมถูกไหมง่ะ) อ่ะครับ
    แล้วมีวิธีทำmacminiให้รับสัญญาณทีวีจากจานดาวเทียมหรือinternetก็ได้ ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ใช้โปรแกรม remote มา macmini โหลดบิต อันนี้ทำได้
    เอามาเปิดผ่าน HT อันนี้ก็ทำได้

แต่เรื่องรับสัญญาณทีวีนี่ ยุ่งยาก มันก็ต้องซื้อพวก tuner มาอยู่ดี ซึ่งในงบทั้งหมดนี้ผมแนะนำเปลี่ยนเป็น HTPC เล็กๆดีกว่า

Comment

Working...
    X