Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Mouse ราคากลางๆสำหรับเกมส์แนว FPS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Mouse ราคากลางๆสำหรับเกมส์แนว FPS หน่อยครับ

เอาแบบทนๆ ถึกๆหน่อยครับ

เมาส์ตัวละร้อย กะเมาส์สำหรับเกมส์ เวลาใช้มันต่างกันยังไงครับ

Comment

Razer Salmoza/DeathAdder

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
        เมาส์ตัวละร้อย กะเมาส์สำหรับเกมส์ เวลาใช้มันต่างกันยังไงครับ
        นั่นสิ = =

มันต่างกันมากไหมอะ แถวนี้มีใครให้ผม ทดลองใช้ป่าว ฮิฮิ

Comment

oker L7-805 ตัวละ 200 กว่าบาท ดีกว่า ตัวละ 100 เยอะ

Comment

โรนัลโด้ มาเองเลย

Comment

Oker L7-15 150-200บาท
              2000DPI ปุ่มกด5ปุ่ม เพิ่มปุ่มForward-Back ด้านข้าง

เลือกได้3ระดับ 500-1000-2000 กดวน มีไปสีบอก ตามความเข้ม
              ถ่วงน้ำหนักมาแล้ว

คุณภาพเทียบเท่าLogitechราคาพันกว่าๆ หรืออาจดีกว่านิดหน่อย

Comment

x7 ครับ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                  Oker L7-15 150-200บาท
                  2000DPI ปุ่มกด5ปุ่ม เพิ่มปุ่มForward-Back ด้านข้าง

เลือกได้3ระดับ 500-1000-2000 กดวน มีไปสีบอก ตามความเข้ม
                  ถ่วงน้ำหนักมาแล้ว

คุณภาพเทียบเท่าLogitechราคาพันกว่าๆ หรืออาจดีกว่านิดหน่อย
                  Oker +100

Comment

ms 3.0 ราคาย่อมเยา ถูกกว่าเก่าเยอะ ใช้ดี ตามงบ

Comment

Oker L7-15 อีกคนครับผม ราคาประมาณ 250บาท

ใช้ได้ดีทีเดียว

Comment

เมาท์ที่ปุ่มกดเป็นแบบ ยาง ราคาไม่เกิน 300 มีไหมครับ
                        เคยใช้แต่แบบพลาสติกมาตลอด แล้ววันนั้นเพื่อนเอาโน๊ตบุ๊คมาเล่นที่ห้อง ผมลองใช้เมาท์เค้าดูมันนุ่มมากเลยอ่ะ

ป.ล. - -. เหมือนเป็นเมาท์ที่แถมมากับโน๊ตบุ๊คยี่ห้อคอมแพคครับ

Comment

เมาส์เกมมานมีความพิเศษครับ คือมีปุ่มและฟังก์ชั่นในการจดจำอย่างตอนนี้ที่นิยมๆ กันก็จามีของ Raven Razer และก็ของ Logitech ไมโครซอฟท์ส่วนตัวผมมองว่าไม่มองกับเกมมากนัก การใช้งานเท่าที่ลองทั้งหมดสามตัวแล้วแล้วผมมองว่าของ Logitech บางรุ่นมีตัวถ่วงน้ำหนักมือมาให้อันนี้แล้วแต่คนถนัดเหมาะกับงานและเกม ส่วนของ Razer อันนี้มองว่าเหมาะกับเล่นเกมมากโดยรุ่นนิยมคือรุ่นเลนนาซิส ราคาล่าสุดที่ผมเจอคือ 2300 ขณะของ Raven ผมใช้อยู่รุ่น Sliverstone เหมาะสำหรับคนมือใหญ่และปรับโหมดได้สองอย่างคือ เกมและทำงานการเรนเดอร์งานก็ออกมาเนียนแต่ที่ผมซื้อมาจากฮาร์ดแวร์เฮาส์ดันไปเจอของเก่าเก็บมั้งปุ่มซ้ายใช้ได้ 1 เดือนกว่าๆก็เสียก็เลยเคลมตัวใหม่มา ก็ใช้ดีเหมือนเดิม สรุปสามยี่ห้อมีความแต่ต่างกันไป การประกันก็ไม่เท่ากัน ของโลอยู่ที่ 3และของ Raven และ Razer อยู่ที่ 1 ปี

Comment

X7 ไม่ก็ MS 3.0

ของ Razer ไม่ใช่ใช้อ่ะ เม้า ใช้แค่ คีบอร์ด กับ แผ่นรอง

Comment

ขอรูปดูหน่อย

Comment

Working...
                              X