Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอเวอร์คล๊อก Memory สูงไปมีผลอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอเวอร์คล๊อก Memory สูงไปมีผลอะไรไหมครับ

โอเวอร์คล๊อก Memory สูงไปมีผลอะไรไหมครับ

GTS 250 Core 810 Mem 1270 Shader 1950

ผลเสีย

ผลดี

ป.ล. กลัวแต๊ปอ่ะครับ พี่ๆให้คำตอบที ขอบคุณครับ
    Attached Files

ข้อดี แรงขึ้นกว่าเดิม เล่นเกมได้ลื่นขึ้นกว่าเดิม โดนไม่ต้องเสียตังเพิ่ม

ข้อเสีย อย่างซวยก็แต๊บ ถ้าไม่เสถียรเวลาเล่นเกมหรือเทสคะแนนมันจะแฮงค์ ความร้อนเพิ่มขึ้น

ปล.โอกาสแต๊บเกิดขึ้นได้ยาก(ยกเว้นจะซวยจริงๆ) ถ้าไม่ลากเกินความเป็นจริง เช่น ประมาณว่า mem 1000 ลากเข้าไป 1800 อันนี้ก็เวอร์ -*-

Comment

แรง
      กับ
      แต๊บ

Comment

memory ocz มากๆจะเกิดอาการ ค้างทำอะไรไม่ได้เลย gpu clock=800 memory=1100(2200) shader=1900 แค่นี้ก็ ok แล้ว
        Last edited by nikom1806; 24 May 2009, 21:11:15.

Comment

ขอบพระคุณพี่ๆทุกๆท่านมากครับ

ผมจะได้โอเวอร์คล๊อกต่อ ...... ด้วยใจจริงครับ

Comment

ไม่เป็นไรครับ...อิอิ

Comment

ของผม EVGA GTS250 1GB

820/1300/1991

สบาย ๆ ครับ ..

^__^=

Comment

แรงครับ

Comment

VGAลากน้อยแต่พองามซัก50-100ก็พอ เก็บกดเอาไปลงกับพวกทนมือทนเท้าถึกๆอย่างCpuดีฝ่า

Comment

เท่าที่เคยลอง (แต๊บ) มา

ถ้า OC GPU มากเกิน = จอฟ้า, ค้าง
                    ถ้า OC Mem มากเกิน = แต๊บ (แบบไม่มีเตือน)

7600GT ผมก็ลากซะแต๊บ (ไม่มีรอยใหม้ เคลมได้) 8600GTSก็แต๊บ (เมมใหม้ กลายเป็นที่ทับระดาษ)

แต๊บเพราะลากเมมนี่แหละ.. ซวยจริงๆ
                    Last edited by gidd009; 26 May 2009, 02:13:50.

Comment

ลองให้ดูครับ ASUS GTS250TOP+DK OC 850/2600 ไม่กลัวแต็บลองเลยครับ

Comment

ที่ผมเคยเป็นนะ
                        core/shader เยอะเกิน จอกระพริบๆ กระตุกๆ มีจุดแว๊บๆแปลกๆ
                        mem เยอะเกิน ค้าง ภาพแตก สีเพี้ยน

Comment

ดูกระทู้นี้ แล้วจะใครว่า 4770 แรงกว่า GTS250 อีกไหมเนี๊ยะ

Comment

ถ้าซิ้งเดิม ๆ ระวังแต๊บนะ จะบอกให้

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                              ที่ผมเคยเป็นนะ
                              core/shader เยอะเกิน จอกระพริบๆ กระตุกๆ มีจุดแว๊บๆแปลกๆ
                              mem เยอะเกิน ค้าง ภาพแตก สีเพี้ยน
                              ลากต่อได้อีกลุง

จะได้ไปเครม กรั่กๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X