Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามความแตกต่างครับ overclockกับ Bios กับ โปรแกรม AMD overdriveมีความแตกต่างกันไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามความแตกต่างครับ overclockกับ Bios กับ โปรแกรม AMD overdriveมีความแตกต่างกันไหมคับ

แบบไหนดีกว่ากันครับ ท่านที่เคยลองทั้งสองแบบ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

แล้วแต่ถนัด

Comment

ดันหน่อย ล่ะกันคับ

Comment

Overdrive ไม่สเถียรครับ บางครั้งแต่เปิดโปรแกรมมาเครื่องยังค้างเลย

ไบออสน่ะดีแล้ว

ผมมี overdrive ไว้ปรับรอบพัดลมกับเช็คอุณหภูมิแค่นี้เอง

Comment

ไม่เคยลองOverdriveเหมือนกัน เล่นแต่อยู่ที่Bios

Comment

แล้วแต่จะคิดครับ

ส่วนตัวผม จะใช้ โอเวอร์ไดรฟ์ในการทดลองโอเวอร์คล็อกครับ ว่าจะได้ประมาณไหน สะดวก ง่าย เร็ว ไม่เสียเวลา ถ้าโอเวอร์คล็อกเกินกำลังเครื่อง เครื่องก็จะรีสตาร์ทใหม่เอง

ส่วนในไบออส ผมจะใช้ในการปรับคล็อกแบบมาตราฐาน ตายตัว เพราะว่าบางทีเข้า ลีนุกซ์ บ้าง วินโดว์บ้าง

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ

Comment

มาคล๊อกในวินโดวเหมาะกับการเล่นโชว์ผล-โชว์คะแนนครับ ซึ่งสามารถปรับได้เกินกว่าในไบออส

แต่ถ้าใครต้องการความนิ่งปรับในไบออสจะดีกว่า

Comment

ลองในวินโดวดูก่อนคร่าวๆ แล้วไปปรับละเอียดในไบออสอีกที

Comment

ถนัดแต่ใน ไบออส ครับ อิอิ

Comment

พวกโปรแกรมเอาไว้ลองเฉยๆ ครับ
                    ว่าอุปกรณ์ของเราไปไกลได้เท่าไหร่
                    จะได้ไม่ต้องเสียเวลาเคลียร์ไบออสบ่อยๆ

Comment

ผมใช้ Bios

Comment

ผม Bios เช่นกัน aod ไม่เคยลองเหมือนกัน

Comment

Working...
                        X