Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ช่วยสอนการ CLOCK ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ช่วยสอนการ CLOCK ให้หน่อยครับ

ผมใช้ P4 3.0 SOCKET 478 กับ P4V800D-X ครับ
    สามารถCLOCK ได้ไหมครับ แล้วต้องทำยังไงครับถึงจะได้ความเร็วสูงสุด
    olecat2@hotmail.com

สงสัยไม่มีใครช่วยแฮะ

Comment

ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ได้ครับ
        1. เข้า bios >advance
        ตรง fsb เลือกเป็น manual แล้วลากเลยครับ
        ค่ราวๆนะครับ ถ้าจำผิดขออภัย
        ได้เท่าไหร่ขึ้น้ึึกับบอร์ด/แรม

Comment

ลองแล้วได้นิดเดียวเอง

Comment

3.0 ไปไม่ค่อยไกลนะครับ ตัวคูณมันสูงปรับไปไม่ค่อยได้เยอะ

Comment

มันหลายส่วน แรมด้วยอ่ะนะ การปรับบัสแรมให้สัมพันธ์กับบัสซีพียู
              จริงๆมันไปถึง 4.0 เลยนะ

Comment

ชิพ Via ต้องทำใจไว้ก่อน

Comment

Working...
                X